จะครึ่งปีแล้ว พอร์ตโตเท่าไรกันแล้ว หมู่เฮา VI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Frodo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

จะครึ่งปีแล้ว พอร์ตโตเท่าไรกันแล้ว หมู่เฮา VI

โพสต์ที่ 31

13% ครับ
โชคดีที่ได้แอร์ กับถังมาช่วยตอนท้าย
ไม่งั้น  :'O
Juninho
ผู้ติดตาม: 17

Re: จะครึ่งปีแล้ว พอร์ตโตเท่าไรกันแล้ว หมู่เฮา VI

โพสต์ที่ 32

leksmile เขียน: คนที่ถามควรบอกของตัวเองการนะครับ 8)
60 % ครับ  :oops:

(ใช้ชื่อเก่าไม่ได้ บอกพาสเวิร์ดผิด งงเลย)
(ต้องสมัครใหม่)
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 33

รออีกหลายท่าน ใน web แห่งนี้ครับ
ว่าครึ่งปี พี่เหล่านั้นทำสถิติดีหรือเปล่า
แล้วน่าสรุปผลด้วยน่าครับ
ว่า คนที่โพส กำไรหรือขาดทุนในเกณฑ์ไหนบ้าง
:)
prasit_tee
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 34

อู้หู พวกพี่ๆโตเร็วจังเลย

ของผม 3 เดือน ได้แค่ 10% ไม่รวมปันผล ดีใจจะแย่แล้วครับ
ไม่มีคำว่าแพ้หากว่าเราได้เริ่ม
ไม่มีคำว่าอยู่ที่เดิมหากเราได้ค้นหา
ไม่มีคำว่าเป็นที่หนึ่งหากยังต้องพึ่งพา
ไม่มีคำว่าดีกว่าหากว่าเราไม่ตั้งใจ
Golden Stock

โพสต์ที่ 35

CK เขียน:ขอปี๊บสองใบครับ
จะเอาปี๊ปมาเตะเหรอครับ
Golden Stock

โพสต์ที่ 36

ส่วนของผมเอาไว้ตอนสิ้นปีจะมาบอกล่ะกันครับ

พอดีเมื่อตอนเดือน 3 ก็มีการเช็คกันไปแล้วรอบหนึ่ง
KB

โพสต์ที่ 37

15% รวมปันผลแล้ว พอดีมีหุ้นตัวนึงติด sp,np,nc ดึงไปเยอะเลยครับ เพราะมีอยู่ 40% ของพรอต
FARHOME

โพสต์ที่ 38

ผมขอปี๊บใบหนึ่งด้วยคน  ไม่ใช้ครอบหัวหรอกครับ  แต่จะเอามาเคาะหัวตัวเองแทน ยังติดลบอยู่ 2%  เพราะนอกแถวไปเก็งกำไร
bmw2681

โพสต์ที่ 39

20% ใต้ 0  :shock: เพราะใจง่าย ไปเล่นเก็งกำไรครับ แต่ผมยังไม่ขอรับปิ๊ปนะครับ เพราะโปรเจคผม มัน 25 ปี นี่เพิ่งเริ่มต้น 555
Every passing minute is a chance to turn it all around
http://bmw2681.wordpress.com
petercorp

โพสต์ที่ 40

เล่นหุ้นไม่ค่อยเป็น ไม่ค่อยรู้จักหุ้นตัวอื่น
ซื้อ PTT ไปตัวเดียว ซื้อตอนต้นปี 200 บาท
ได้ปันผลมานิดนึง
ตอนนี้ 270 บาท กำไรไป 35 % แล้ว
Auporz

โพสต์ที่ 41

จ่ายแต่ค่าบริการกับvat ไม่ได้กำไรเลย  :oops:
ราคาของความเก่ง
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 42

พอร์ตของผมเพิ่งลงทุนเมื่อ 3 เดือน รอสรุปผลปลายปีดีกว่าครับ
สติมา ปัญญาเกิด
ก้อนหิน

Re: จะครึ่งปีแล้ว พอร์ตโตเท่าไรกันแล้ว หมู่เฮา VI

โพสต์ที่ 43

frog2 เขียน: 60 % ครับ  :oops:

(ใช้ชื่อเก่าไม่ได้ บอกพาสเวิร์ดผิด งงเลย)
(ต้องสมัครใหม่)
ตอน login มันมี forgot password ลองดูครับระบบจะส่งเมล์ไปบอกครับผม
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 44

8) ได้หรือเสีย
     กำไรหรือขาดทุน
     บวกหรือลบ
     ซ้อก็ให้ใช้วันละ200(ขาดตัว..บางทีตัวแทบขาด)
     เมื่อวานไปกินลาบเป็ดกับพรรคพวกวีไอหลายคน
     ค่าอาหาร1590ไป8คน คนละ200 ผมเก็บตังทอนไว้10บาท
     เกือบต้องถามหาปิ๊บเหมือนกัน

ปิ๊บ..ปิ๊บ..
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 45

^
ปี๊บอินหรือครับพี่พอใจ  :lol:  :D
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
por_jai

โพสต์ที่ 46

[quote="ต.หยวนเปียว"]^
ปี๊บอินหรือครับพี่พอใจ
adi

โพสต์ที่ 47

16% ไม่รวมปันผลครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
ก้อนหิน

โพสต์ที่ 48

por_jai เขียน: 8) ปิ๊บ..ปิ๊บ.. ก็คือปิ๊บ2ใบที่พี่อีโต้แกว่าครับ

บ่จ้ายที่พี่เต่าว่าเด๊อ.......

พลาดจนได้...แค่ลดการ์ดลงมานิ๊ดเดียว...
ผมว่าพี่พอใจ สงสัย ต้องตั้งการ์ดสูงตลอดนะครับ แต่ละคนนี่จ้อง Counter กันตาเป็นมันเลย
(จริงๆ แล้วอิจฉาที่ได้ ปิ๊บ..ปิ๊บ..  คนอะไรจับอะไรก็เป็นทอง อิอิอิ)
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 49

SET ปิดสิ้นปีก่อน 679.84  ปิดเมื่อวาน 771.00 ก็บวก 13.41%
ตีซะว่าปันผลสัก 4%
เพราะฉะนั้นใครได้น้อยกว่า 17% แสดงว่าแพ้ตลาด (ในระยะสั้นนี้) นะครับ :mrgreen:
chartchai madman
ผู้ติดตาม: 6

เกินคาด

โพสต์ที่ 50

พอร์ตโตขึ้นเกินที่คาดครับ 22% แต่ครึ่งปีแรกได้22% มิได้หมายความว่า 1ปีจะได้44%นะครับ เพราะนี่เป็นผลระยะสั้นยากส์แก่การคาดทำนาย และจากประสบการณ์ทุกปีที่ผ่านๆมาก็ไม่ได้เป็นเช่นนั้น บางปีต้นปีดีปลายปีแย่ บางทีต้นปีติดลบมาเด้งเอาปลายปี สว่นตัวถือว่าปีนี้โตเกินความคาดหมาย คงเป็นเพราะอานิสงค์ของกลุ่มพลังงานที่มีน้ำหนักในพอร์ตถึง30 %
 แต่ที่พอใจมากที่สุดเห็นจะเป็นในเรื่องสมดุลในพอร์ตมากกว่าครับที่ปีนี้เริ่มเข้าใจ เลยทำให้บางช่วงที่set ร่วงหลายจุด แต่พอร์ตยังแข็งแกร่งอยู่ได้
Ryuga

โพสต์ที่ 51

ถามว่าพอร์ตโตเท่าไหร่นี่ จริงๆ ถือว่ากำกวมนะครับ เพราะถ้าอัดเงินใหม่เข้าไปพอร์ตก็โตได้เหมือนกัน :ep: แต่อัตราผลตอบแทนอาจจะไม่ไปไหนเลยก็ได้

ถ้าจะให้ดีและเป็นมาตรฐาน ควรให้ตอบเป็นอัตราผลตอบแทนทบต้นต่อปีตั้งแต่เริ่มลงทุนมา ใส่เงินใหม่เข้าไปเมื่อไหร่ก็ต้องปรับฐานการคำนวณด้วย ส่วนอัตราผลตอบแทนระยะสั้น 3 เดือน 6 เดือน ตอบมาร่วมด้วยก็ดี

เพื่อให้ยุติธรมมากขึ้นก็ควรบอกอีกด้วยว่าพอร์ตลงทุนในหุ้นคิดเป็นกี่ % ของสินทรัพย์ที่สามารถลงทุนได้ทั้งสิ้น เนื่องจากบางท่านอาจได้ผลตอบแทนสูงแต่ปรากฏว่าหุ้นเป็นแค่สัดส่วนเล็กๆ ของสิมทรัพย์ และเพราะว่าลงเงินน้อยจึงกล้าเสี่ยงมากกว่าปกติแต่ถ้าคิดรวมทั้งหมดอาจมีผลตอบแทนเพียงธรรมดาๆ  :lol:
por_jai

โพสต์ที่ 52

[quote="ก้อนหิน"]
จริงๆ แล้วอิจฉาที่ได้ ปิ๊บ..ปิ๊บ..
Joi
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 53

ผม 41% ไม่รวมปันผล ขายหมูไปหลายตัวเสียดาย

ส่วนใหญ่ผมจะอัดตัวเดียว หรืออย่างมาก 2 ตัวครับ
กุหลาบงามหลังฝน

โพสต์ที่ 54

ประมาณ 10% ส่วนมากดอกไม้ยังไม่ออกดอกคับ
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
sunrise

โพสต์ที่ 55

[quote="Ryuga"]SET ปิดสิ้นปีก่อน 679.84
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
nar1935

โพสต์ที่ 56

สำหรับหน้าใหม่นะครับ เพิ่งเข้าลงทุนเมื่อ 2 พค. ที่ผ่านมา
ถึงวันนี้ได้อยู่ประมาณ 12% ครับ  ยังไม่มีปันผล
slam2711

โพสต์ที่ 57

15% ไม่รวมปันผลอีก 10 กว่า% ครับ พอใจพอสมควร
ทุกๆ ความคิดเห็น คือแสงเทียนที่ช่วยส่องสว่างแก่ความมืดมิด
car audio
video&pic
mobile
chut
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 58

หุ้น +16.7% ปรับตามฐานเงินลงทุนเฉลี่ยของ 6 เดือนแรก รวมปันผลและผลประโยชน์จากเครดิตภาษีแล้วครับ
หุ้นเป็น 80% ของ port ครับ
อีก 20% เป็น LTF,RMF ที่ลงทุนในตราสารทุน > 90% ของกองทุน
มีเงินสดติดบัญชีไว้น้อยมาก พอใช้สัก 2-3 เดือน

สำหรับผม คิดว่านี่ก็มากเกินกว่าที่ตนเองคาดหวังเอาไว้

แต่อยากฝากไว้ว่า การที่หุ้นของเราขึ้นน้อย หรือไม่ขึ้นในช่วงครึ่งปีแรก ไม่ได้แปลว่า เราเลือกหุ้นไม่ดีนะครับ
เรารู้เพียงว่า หุ้นที่ราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริง ราคาจะต้องวิ่งเข้าหามูลค่าที่แท้จริงในระยะยาว แต่เราไม่มีทางรู้ ว่าเมื่อไร วันนั้นจะมาถึง (ถ้าอยากให้วันนั้นมาเร็ว ก็ต้องพยายามโฆษณาหุ้นอย่างที่ดร.นิเวศน์บอก) :D

อย่าลืมว่า การวิ่งมาราธอน ไม่ได้แข่งเวลากันที่กิโลเมตรแรกครับ
chartchai madman
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 59

chut เขียน:อย่าลืมว่า การวิ่งมาราธอน ไม่ได้แข่งเวลากันที่กิโลเมตรแรกครับ
ผมชอบประโยคนี้ของคุณมากๆครับ ชื่นชมๆ :)
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 60

99-100% ในหุ้นเต็มอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน
ไม่ค่อยได้ขยับ เท่าไร
เพราะเงินจะหมุนไป จะหมุนไป