ราคา ATO ATC หมายถึงยังไงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
joykrab
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เห็นช่วงเปิดตลาด หรือ ปิดตลาด จะมีขึ้นราคาเป็น ATO หรือ ATC ไม่ทราบว่ามีความหมายว่ายังไงครับ แล้วราคาที่ซื้อ หรือ ขาย จะกำหนดยังไง และหากเราอยากสั่งซื้อ หรือ ขาย มั้ง ต้องใส่ราคายังไงเหรอครับ
รบกวนด้วยครับ
macarian
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ATO at open
ATC at close ครับ
ถ้าจะซื้อก็บอกมาร์ไปตามปกติแหละครับ แต่ถ้าไม่เกี่ยงราคาก็บอกไปว่า ซื้อปิด ซื้อเปิด ขายปิด ขายเปิด เดี๋ยวแกจัดให้เองครับ
ราคาที่โชว์ ATO ATC เป็นราคาที่คาดว่าจะเปิดหรือปิดราคานั้นครับ เป็นราคาที่ทำให้เกิดมูลค่าการื้อขายสูงสุด
แมนยู โรม่า ลิสบอน เคี๊ยฟ
หมาป่าสู้สู้
โพสต์โพสต์