ทีเด็ดของหุ้น VI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
burengnong
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

snc svi ums uec dsgt แต่ละตัววิ่งกระจายเลย  ช่วงนี้เป็นอะไรเนี่ยขึ้นกันไม่บันยะบันยังเลย ใครพอจะรู้บ้างคราบๆๆๆๆๆๆ
กุหลาบงามหลังฝน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

ทำไมพอร์ตผมไม่มีทีเด็ดเลยอะ
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
juntuma
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ผมคิดเองเออเอง  เล่นหุ้นมาปีนึง  ไม่ก้าวหน้าแถมติดลบ

ไม่ได้เล่นหุ้นปั่น  แต่เลือกผิดตัว  

สู้ลอกการบ้านหุ้นดัง ๆ ในนี้ไม่ได้เรยย์

มีลอกผิดตัวเดียว  นอกนั้นโอเช   :lol:  :lol:  :lol:

ไม่ได้คิดตามอะไรมากมาย  ซื้อเลยครับ

เสียดายหลงทางไปนาน  

ขอบคุณอีกครั้งครับ   :lol:  :lol:  :lol:
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 4

[quote="juntuma"]ผมคิดเองเออเอง
It's earnings that count
ภาพประจำตัวสมาชิก
ก้อนหิน

โพสต์ที่ 5

Blueblood เขียน: :shock:
จะมีกี่ครั้งที่ปลาจะมาหาเราเสมอครับ มาหัดจับปลาที่ถูกวิธีกันดีกว่า มั้ยครับ
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

ต้นปีตามแห่กันหัวทิ่มบ่อไปไม่กี่เดือน ลืมกันแล้วหรือครับ? ผมเห็นด้วยกับ ก้อนหิน นะ ว่าหัดหาปลาเองจะดีกว่า

ปีนี้ port ผมก็ไม่วิ่ง แต่ปลาทุกตัวในบ่อจับเองกะมือนะ ผมว่าแบบนี้ดีกว่าในระยะยาว ได้ฝึกใจตัวเองด้วยถึงบางทีจะเซ็งไปบ้างก็ตาม
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
Series7

โพสต์ที่ 7

Alastor เขียน:ต้นปีตามแห่กันหัวทิ่มบ่อไปไม่กี่เดือน ลืมกันแล้วหรือครับ? ผมเห็นด้วยกับ ก้อนหิน นะ ว่าหัดหาปลาเองจะดีกว่า

ปีนี้ port ผมก็ไม่วิ่ง แต่ปลาทุกตัวในบ่อจับเองกะมือนะ ผมว่าแบบนี้ดีกว่าในระยะยาว ได้ฝึกใจตัวเองด้วยถึงบางทีจะเซ็งไปบ้างก็ตาม

:bow:  :bow:  :bow:  :bow:  :bow:
Not born to be; but try to be...
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 8

ถ้าวิเคราะห์ก่อนซื้อตามได้จะดีมากเลยครับ ถ้าเกิดมีไรผิดพลาดไม่มีใครมาบอกเราก่อนนะครับ เค้าก็ต้องขายของเค้าก่อนอยู่แล้ว
It's earnings that count
zephyr
ผู้ติดตาม: 31

โพสต์ที่ 9

ผมก็ดูหุ้นจากในเว็บเนี่ยแหละครับ

แต่ว่ายังไม่ซื้อ ต้องขอย้อนกลับไปดูงบการเงินก่อน
แล้วค่อยตกลงว่าราคานี้ผมรับได้มั้ย ถ้าไม่ก็ไม่ซื้อ รับได้ก็ซื้อครับ

แต่ที่มาที่ไป ผมก็เอาหุ้นที่เพื่อนๆถือกันไว้เนี่ยแหละครับ อิอิ

เนื่องจากขี้เกียจไปค้นหุ้นเองจาก 500 หุ้นในตลาดอะ 8)
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 10

ทำการบ้านให้มันมากๆหน่อยล่ะ
เพราะแต่ละตัวที่บอกนั้นพี่ๆแถวนี้
เขาทำการบ้านมาตั้งแต่คนไม่มอง
บอกกับผู้ลงทุนคนอื่น เมินหน้าหนีกันหมด
ถามกับว่ามันดีอะไร หรือ มันคืออะไรล่ะตัวนี้
แถมมาร์เกตติ้งสุดน่ารักบอกว่า ตัวย่ออะไรด้วยซ้ำไป
เอาซิ เขาทำการบ้านแบบนี้แล้วคุณไม่คิดทำการบ้านหรือไงล่ะ
:)
juntuma

โพสต์ที่ 11

ตัวที่ผิดคิดเอาเองก้อพี่เทพครับ

ปีนึงแล้วราคายังไม่กลับไปที่เก่าเลยดอย  121.-บาท

ตัวที่สองโรงกลั่นระยองดอยเก่าก้อ  21.30 บาท

ขายทิ้งไปหมดแล้วครับ  

ลิมิตคือไม่เกินสิบเปอร์เซ็นต์  อนาคตสองตัวนี้อาจดีก้อได้แต่ผมไม่รู้

รู้แต่ว่าถ้าทนถือไว้ไม่ทำรัย  จนป่านนี้แย่เลย

.......................................................................

ตัวที่ลอกผิดในเว็บนี้  ก้อดังที่สุดในนี้ตอนต้นปี

ไม่ได้โทษใคร  เป็นประสบการณ์ที่ดี  ได้ความรู้เพียบ :lol:  

ไม่ได้ขาดทุนอะไรมากมายแค่สิบเปอร์เซ็นต์  แต่ถ้าทนถือไว้  

จนถึงวันนี้ก้อไม่ขาดทุนนะครับ  อยากรู้จังตอนพานิคเซล  มีใครไม่ขายยกมือขึ้นนนนนนนนนนนนนน

หลังจากนั้นก้ออ่าน ๆ  กระทู้พี่วิบูลย์  ดีมาก ๆ  ครับ

และหนังสือของพี่วิบูลย์กับพี่มนตรี  "อ่านก่อนรวยถาวรกว่า" เล่มเดียวใช้ได้เลย

บัญชีก้อพอได้นิดหน่อยครับ  แกะงบก้องู ๆ  ปลา ๆ

ไม่ได้ละเอียดลึกซึ้งเท่าพี่ฉัตรชัย  พี่มิราเคิล  ตัวไหนที่อ่านงบยาก ๆ

เด๋วมีคนมาเฉลย  :lol:  

บิสสิเนสโมเดลของพี่มนตรี  ก้ออ่านนิโหน่ย  เคยมีคนบอกให้อ่านเหมือนอ่านการ์ตูน  เด๋วเครียด :lol:

หลังจากนั้นก้อเข้าห้องร้อยหุ้นตัวไหนดัง  เอาสเกลของตัวเองไปวัดถ้าชอบแล้วจิ้มเลย

อุปกรณ์หาปลาผมมีแค่นี้ครับ  

มาจับปลาทีหลัง  ได้ปลาน้อยกว่าก้อไม่เป็นรัยครับ  

ลอกการบ้านคุณโยโย่และพี่ ๆ  ในเว็บนี้  ก้อต้องยกความดีความชอบให้ครับ

ขอบคุณครับ   :lol:  :lol:  :lol:
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 12

ผมไม่เก่งครับ
ต้องพี่ฉัตรชัยเก่งกว่าครับ
ผมแค่มือสมัครเล่นครับ
ทุกอย่างมันมีเหตุและผลอยู่ในตัวหมดครับ

Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 13

ไม่ขึ้นไม่ได้หมายความว่ามันไม่ดี ....

แต่มันยังไม่ขึ้น :lol:

ลอกการบ้านนั้น ถ้าลอกตอนหุ้นดีๆ ก็อาจรวยได้

แต่ถ้าลอกการบ้านตอนหุ้นดีสุดๆแล้ว อาจถอยไม่ได้ด้วยซ้ำ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 14

[quote="juntuma"]บัญชีก้อพอได้นิดหน่อยครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
007-s

โพสต์ที่ 15

Mon money เขียน:
ลอกการบ้านนั้น ถ้าลอกตอนหุ้นดีๆ ก็อาจรวยได้

แต่ถ้าลอกการบ้านตอนหุ้นดีสุดๆแล้ว อาจถอยไม่ได้ด้วยซ้ำ
หนับหนุนค่ะ

ดังนั้นประเด็นที่พี่ๆบอกคือ จะรู้ได้ไงว่า ดีสุดยัง ก็คือ ต้องทำการบ้านเองด้วย
ลอกได้ค่ะการบ้าน แต่ต้องเอาคำตอบที่ลอกมาคิดคำนึงต่อเองด้วยอีกที

ที่สำคัญคือ มันยากหน่อยเท่านั้นแหละ  :oops:  :lol:  :lovl:
prin

โพสต์ที่ 16

ลดงาน marketing ของรายใหญ่ มีคนวิเคราะห์ให้แล้ว ...ปั่นโลดดด
...ล้อเล่นนะครับ  :lol:
Blue planet

โพสต์ที่ 17

ตัวใหญ่วิ่ง 10%
ตัวเล็กวิ่งเหมือนกันแต่วิ่งลงอีก 10 %
เจ๊ากันพอดี  :lol:
juntuma

โพสต์ที่ 18

ขอบคุณพี่ ๆ  ที่ตักเตือนครับ
เป็นธรรมดาที่หุ้นขึ้นก้อดีใจ
หุ้นลงก้อหงอยเหงา   :lol:

ก่อนลอกการบ้านก้อได้มีการทบทวนพอสมควร
อาจจะไม่ได้วิเคราะห์เจาะลึกเท่าพี่ ๆ ครับ  
วิเคราะห์ได้เท่าที่มีพอหาได้ทั่วไปนั่นแหละครับ

ทุกครั้งที่หุ้นลง  รับรองว่าถอยทันครับ  เพราะไม่เคยให้หุ้นตกเกินสิบเปอร์เซ็นต์

และไม่เคยเข้าซื้อทุ่มทั้งตัว  ทยอยซื้อครับ  เป็นจังหวะ

ไม้แรกห้าสิบ  ไม้สองสามสิบ  ไม้สามยี่สิบ  อาจได้น้อยแต่ปลอดภัยหน่อย

ถ้าลงขายไม่ทันในไม้ที่สาม  อีกสองไม้แปดสิบเปอร์เซ็นต์ยังเหลืออยู่

เสต๊ปปี้  ผมก้อใช้สูตรนี้ครับ  ขาดทุน  ยังพอถอยไม่ช้ำมาก

ถ้าหากพื้นฐานยังดีอยู่  แต่มีแพนิคก้อกลับไปรับใหม่  

ปล.พี่เทพ  กับโรงกลั่น  ไม่ได้บอกว่าไม่ดีนะครับ  อาจจะดีก้อได้ในอนาคต  คอยติดตามข่าวอยู่ครับ

ถ้ามีข่าวดี  ก้อน่าจะตามทัน  ได้น้อยแต่ชัวร์  ถือคตินี้ครับ

เล่นหุ้นต้องการกำไร  ถ้าปีนึงราคาไม่ไปไหน  ก้อเสียโอกาสครับ   :lol:  :lol:  :lol:
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 19

ใครว่ามีหุ้นดีที่ยังไม่ขึ้น โฆษณามา PM มาหาผมหน่อยซิครับ
ขอ 25% ต่อปี อย่างน้อย 3 ปีนะครับ
_________
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 20

โอ@ เขียน:ใครว่ามีหุ้นดีที่ยังไม่ขึ้น โฆษณามา PM มาหาผมหน่อยซิครับ
ขอ 25% ต่อปี อย่างน้อย 3 ปีนะครับ
8) โห ไม่โลภเลยเนอะ โอ@ แหะ แหะ :wink:
นายสต็อก

ปีแสง

โพสต์ที่ 21

[quote="juntuma"]ผมคิดเองเออเอง

#===========#===========#
:=)
#===========#===========#
sunrise

โพสต์ที่ 22

โอ@ เขียน:ใครว่ามีหุ้นดีที่ยังไม่ขึ้น โฆษณามา PM มาหาผมหน่อยซิครับ
ขอด้วยครับ  :lovl:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
leksmile

โพสต์ที่ 23

sunrise เขียน:
ขอด้วยครับ
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 24

หุ้นทีเด็ดวิญญาณ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Joi
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 25

ลองดู Droco อีกตัวซิ พวก VI เขาบอกมา งบทุกอย่างดีหมด เสียที่ไม่มีสภาพคล่อง (16 ล้านหุ้น) บุ๊ค 44 บ. ราคาตอนนี้ 24 บ.กว่า กำไร Q1/50 เกือบเท่าทั้งปีที่แล้วๆ
energizer

โพสต์ที่ 26

Joi เขียน:ลองดู Droco อีกตัวซิ พวก VI เขาบอกมา งบทุกอย่างดีหมด เสียที่ไม่มีสภาพคล่อง (16 ล้านหุ้น) บุ๊ค 44 บ. ราคาตอนนี้ 24 บ.กว่า กำไร Q1/50 เกือบเท่าทั้งปีที่แล้วๆ
ที่ว่าหน่ะ Draco  รึเปล่า ไม่เคยเห็นนะ Droco :?:
Joi
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 27

ใช่ๆครับ DRACO พิมพ์ผิดไป โทษทีครับ
maeteeb

โพสต์ที่ 28

ณ 10: 37  น  WG + 5%  คราบบบบบบ
โพสต์โพสต์