แผนการลดทุน TPI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tk
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

อยากถามว่าถ้า TPI ลดทุน จะมีผลอะไรต่อผู้ถือหุ้นบ้างครับ

ไม่รู้รัฐบาลวางแผนอะไรอยู่ที่เสนอแนวทางมาอย่างนี้
Pedestrian

โพสต์ที่ 2

Your equity portion will be diluted by new investors.
By reducing the current capital, par value, your shares will have lesser value than new shares value injected by new investors. (e.g. your share reduced to 0.1 baht, while new share values 10 baht meaning that your current 100 shares equal to only 1 new share)
Well, this is just one option, there are many more ways to think about.
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย

โพสต์ที่ 3

ผมเข้าใจครับ ว่าพลังแห่งแหวนมันทำให้คุณอยากสวมมัน

วันนี้ผมโดนพลังแห่งแหวนจนสวมมันไป 15 นาที แล้วผมก็สะดุ้งตื่นพร้อมทั้งกดขายไปแทบไม่ทัน ... ระวังตัวด้วยครับ

รูปภาพ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
BEN

โพสต์ที่ 4

วันนี้ต่างชาติขายอีกแล้ว ขายรุนแรงมาหลายวันแล้วนะครับ ช่วงนี้ระวังกันหน่อยครับ ระยะนี้ผู้ประคองตลาดคือรายย่อย และสถาบันครับ
ล็อคหัวข้อ