CP7-11 กับ Lotus ที่จีน จบแล้วจริงหรือ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

CP7-11 กับ Lotus ที่จีน จบแล้วจริงหรือ

โพสต์ที่ 1

ผมก็ไม่รู้ว่าสิ่งที่ผมเขียนมันถูกหรือผิดอย่างไร เป็นแค่ข้อสังเกตที่นึกขึ้นได้เท่านั้น
คงต้องให้ทุกท่านช่วยกันคิดว่าจะเกิดอะไรขึ้นครับ

ก่อนที่ CP7-11 จะประกาศขายหุ้นของ Lotus ไปให้กับ เจียไต๋ ณ เมืองจีน
จำกันได้หรือไม่ ตอนประกาศงบ CP7-11 ทำให้นักลงทุนทั้งหลายประหลาดใจ
ด้วยการส่งหนังสือการันตีกับทางธนาคารที่เมืองจีนว่า เงินกู้อีก รู้สึกจะ 3000 ล้านของ Lotus นั้น CP7-11 จะเป็นผู้ค้ำประกันไว้

ต่อมาพอขายหุ้นให้กับเจียไต๋ ผมไม่ทราบว่าสัญญาฉบับนั้นจะยังคงมีผลอยู่หรือไม่ครับ หรือว่าจะโอนการค้ำประกันให้กับเจียไต๋ไปเลย
ถ้ายังมีผลอยู่ เป็นไปได้หรือไม่ที่ถ้า Lotus ณ เมืองจีนยังคงขาดทุน CP7-11 ก็จะต้องรับผลกรรมอันนี้ไปด้วย !!
_________
[L]
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

เออ มีท่านใดจะตอบคำถามนี้ได้ครับ (หันซ้ายหันขวา) ออ คุณ... เชิญครับ
.......
.......

:shock:  ... ลืมไป ผมไม่ใช่ท่านรองฯ นี่นา   :oops:
.......
.......

สงสัยซื้อหุ้นเค้ามากเกินไปหน่อย เลยเมาเล็กน้อย   :lol:
........
........
BHT
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ไปโพสต์ถามใน blog ของ settrade สิครับ

เห้นฝ่ายนักลงทุนสัมพันธ์ของบริษัท มาเขียน blog ด้วย น่าจะตอบได้เคลียร์สุดเลยนะ
BHT

โพสต์ที่ 4

อ่านเจอมา บอกว่าประชุมวิสามัญผู้ถือหุ้น วันที่ 27 มิถุนายนนี้

ปิดสมุดทะเบียนไปแล้ว ซื้อไม่ทันก็ไม่มีชื่อ น่าจะไปร่วมฟังในงานได้มั้ง แต่คงโหวตอะไรไม่ได้
...

โพสต์ที่ 5

[L] เขียน:เออ มีท่านใดจะตอบคำถามนี้ได้ครับ (หันซ้ายหันขวา) ออ คุณ... เชิญครับ
ขอโทษด้วยครับ เรื่องนี้ผมไม่ทราบจริงๆ  :lol:  :lol:  :lol:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
โพสต์โพสต์