สมมุติว่าเศรษฐกิจกลายเป็นแบบตอนปี40

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
drypoint
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สมมุติว่าเศรษฐกิจกลายเป็นแบบตอนปี40

โพสต์ที่ 1

VIควรทำอย่างไรครับ
1.เทขาย
2.ซื้อเพิ่ม
3.ไม่ทำอะไรเลย

คือเข้าใจว่าเราต้องมั่นใจในพื้นฐานหุ้นแต่ถ้ามันตกวินาศสันตะโรนี่ฏ็อดใจหายไม่ได้เหมือนกันนะครับ
javoel
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

Do the same.............
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 3

คงต้องถามก่อนว่าก่อนลดค่าเงิน  หรือตอนดัชนีเหลือประมาณ 200จุดเศษๆ

ถ้าช่วงก่อนลดค่าเงิน  ผมก็คงทำแบบเดิมครับ  คือขายทุกบริษัท  แล้วรออย่างเดียว
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
โพสต์โพสต์