Micro Economics กับ Biz model

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 1

เนื่องจากการที่ผมสัมมนาเรื่องBiz Model และเอา Micro Econ มาพูดก่อนเวลาเพื่อปูพื้นฐานก่อน ปรากฎว่า ทำเอาหลายท่านมึนงงแต่เช้า ดังนั้นขอใช้พื้นที่นี้ค่อยๆสรุปบรรยายไปเรื่อยๆ เพื่อให้ท่านที่เข้าสัมมนาได้อ่านทบทวน และท่านที่ไม่ได้เข้าสัมมนาได้อ่านแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ

การนี้คาดว่าจะเริ่มได้พรุ่งนี้เป็นต้นไป จึงอยากจะมาตีปี๊บบอกกล่าวกันไปให้คอยติดตามกันครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

:mrgreen: มารอฟังครับผม
Impossible is Nothing
Kuruni
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

มาทบทวนอีกรอบครับอาจารย์ คราวนี้จะตั้งใจไม่ลอกแล้ว :lol: ขอบจบเองดีกว่าครับ
path2544
ผู้ติดตาม: 0

Mod ประจำห้อง

โพสต์ที่ 4

Mod ประจำห้อง ทราบแล้ว ทำการปรักหมุด ด่วน
ไม่เก่งทั้งวิเคราะห์เทคนิค ปัจจัยพื้นฐาน แต่เราก็ยังรั้นที่จะรวยเพราะหุ้น
โพสต์โพสต์