เครือข่ายการลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
V_accy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 271

ขอด้วย
ปัจจุบัน เรียนปี3 ธรรมศาสตร์ สาขา รัสเซียศึกษา

ทำงานเป็น นักศึกษา
สิ่งที่ชอบ:นอน เล่นบอล(ทั้งของจริงแล้วก็...) เล่นเกมส์ เล่นไพ่โดยเฉพาะดัมมี่ โป๊กเกอร์ :lol:  :lol:

แล้วก็ท่องเน็ต ^ ^
ภาพประจำตัวสมาชิก
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 272

อายุ23 ครับ :D
เรียน ป.โท The University of Sydney ครับด้าน Finance ผสม Quantitative Financeครับ :D

ชอบการลงทุนเพราะ กระบวนการหาหุ้น สนุกดีเหมือนเป็น
สายลับ007 ไม่ก็ นักสืบ ครับ
เวลาซื้อแล้วก็ตื่นเต้นดีโดยเฉพาะ ตลาดหมี  ตลาดกระทิงส่วนใหญ่กําไรกัน
เลยไม่ตื่นเต้น

หุ้นที่ ถนัด หุ้นที่ธุรกิจไม่ซับซ้อนทั้งหลายครับ คาดการณ์ไม่ยาก
:D

เวลาว่าง make friend ครับ มีเท่าใหร่ก็ไม่พอ อิอิ
ท่องเที่ยว

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับพี่ๆ
songwit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

น้องเอ

โพสต์ที่ 273

1. โดนไทออกมาก่อนครับ ก็เรียนตั้ง8ปีไม่จบซักที เลยอดปริญญาวิศวะ
   คอมพิวเตอร์
2.ปัจจุบัน เป็นเจ้าของกิจการผลิตเกี่ยวกับตู้หยอดเหรียญ ตั้งในห้างสรร  
  สินค้าและโรงภาพยนต์
3.ความถนัด ผลิตตู้หยอดเหรียญ เช่น เครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ ตู้นำดื่ม
  หยอดเหรียญและอื่นๆ เวลาว่างมักอ่านหนังสือ และเพิ่งเริ่มลงทุนในหุ้นได้
 ไม่นาน
Fon^^
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 274

ขอร่วมวงด้วยนะคะ
เป็นสมาชิกใหม่  ศีกษาหุ้นได้ไม่นานค่ะ

1   จบหมอ  ตอนนี้ใช้ทุน 2 ค่ะ
2   ทำงานโรงพยาบาลชุมชนในดินแดนแดงเดือดอันไกลโพ้น
3   เรียนรู้สิ่งต่างๆในโลกใบนี้ค่ะ  (เที่ยวไป กินไปค่ะ ^^ )
chut
ผู้ติดตาม: 12

โพสต์ที่ 275

[quote="Fon^^"]ขอร่วมวงด้วยนะคะ
เป็นสมาชิกใหม่
"Many shall be restored that are now fallen and many shall fall that are now in honor."
p1kae

โพสต์ที่ 276

เอาดว้ยๆ  สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งเริ่มทำงาน ยังไม่จบ รอสอบโปรเจคอีกตัวนึง

1. เรียนวิทยาการคอมพิวเตอร์ครับ
2. ตอนนี้เป็น temp ของ รัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่ง
3. เชียวชาญ ก็คงเป็นด้านการทำ website มั้งครับ ......

แต่อยากเชี่ยวชาญการลงทุนมากกว่า  :twisted:
ck-ae

โพสต์ที่ 277

ตอบด้วยค่ะ
จบตรี ภาษาเยอรมัน-อังกฤษ
โท MBA
ทำงานเป็น GB ให้กับสำนักงานแห่งหนึ่งในเชียงใหม่
ไม่มีความสามารถพิเศษ นอกจากกินกับนอน แล้วก็ชอบหนีแม่ไปเที่ยวไกลๆ กับชอบ trekking เป็นพิเศษค่ะ
Life can only be understood backwards, but it must be lived forwards. -- Soren Kierkegaard
nw108

โพสต์ที่ 278

:8)
       วิศวะปราสาทเเดง ครับ

ชำนาณ งานเสาเข็มขนาดใหญ่ งานชั้นใต้ดิน งานกันซึม (ประสบการณ์ 10++ปี ) seafco กะ  pylon ไงครับ 55

งานอาคารพอได้บ้าง  ปัจจุบันทำงานเกี่ยวกับพวก mud engineer ประมาณนั้น เปิดบริษัทส่วนตัว เป็นงานอดิเรก

เล่นหุ้นเจ๊งวอดวาย ถ้าวันไหนไม่อายเเล้วจะเล่าให้ฟัง เดี่ยวนี้เปลี่ยนเป็นลงทุนระยะยาวโดยอาศัยข้อมูลในร้อนคนร้อยหุ้นไปวิเคราะห์ต่อครับ

:arrow:  ดีใจจังที่ได้มีบุญมาเจอเวปนี้จะพยายามเป็น vi ที่ดีให้ได้ครับ      
TIARA

โพสต์ที่ 279

1. จบสาขาอะไร
2. ปัจจุบันทำงานเกี่ยวกับอะไร
3. เชี่ยวชาญเรื่องอะไร

1.จบเภสัชค่ะ

2.ทำงานสาขาเดียวกับที่จบค่ะเเต่กำลังจะเลิกในไม่ช้า

3.เอาที่ชอบเเล้วกันนะคะ ชอบการลงทุน ท่องเที่ยว
  งานการฝีมืองานช่าง  ปลูกดอกไม้(อันนี้ถนัดอิอิ)
  ท่องเนท    อ่านหนังสือทุกเเนว  ถ้านิยายก็เป็นพวก
  สืบสอบสวน  คิดว่าการลงทุนในหุ้นก็คือinvestigate
  เหมือนกันค่ะ ทั้งสืบจากบริษัททั้งจากงบการเงิน
chain3996

แจมด้วยคนครับ

โพสต์ที่ 280

๑.จบป.ตรี สาขาวิศวกรรม ไฟฟ้า อิเล็กฯ
๒.รับราชการทหารครับ
๓.ชอบเรื่องการลงทุน อะไรที่ท้าทายครับ
:D
oyayoo

โพสต์ที่ 281

จบแพทย์ค่ะ เชี่ยวชาญอายุรศาสตร์
ทำงานที่โรงพยาบาลจังหวัดใกล้กรุงเทพฯ
ชอบศึกษาหาความรู้เรื่องทั่วๆไป  ช่วงนี้กำลังขมักเขม้นศึกษาเกี่ยวกับเศรษฐศาสตร์และการลงทุนค้ะ  
vi มือใหม่ค่ะ
sutian

โพสต์ที่ 282

แต่ละท่านจบมา หลากหลายสาขาอาชีพ

1) จบ วิทยาศาสตร์ ฟิสิกส์

2) ทำงานด้าน IT

3) ความชำนาญ ไม่มี  มีแต่ความชอบ ชอบถ่ายรูป โดยเฉพาะสาวๆ เน้นเป็นพิเศษ
----
mineknight
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 283

โห ไม่มีใครเรียนอยู่สายเดียวกับเราเลย  :shock:

จบ สายอาชีวอนามัย และ ความปลอดภัย Occupational Health & safety มข.

ทำงาน อยู่ในอุตสหกรรมเหมืองแร่ครับ

ความถนัด ในงาน: เกี่ยวกับการประเมินความเสี่ยง และ ส่งเสริมสุขภาพ

ความถนัดนอนงาน: ส่วนใหญ่ถนัดอะไรที่ไร้สาระ เช่น แก้ลูกบิด เดินทางท่องเทียว  และที่ปรึกษาปัญหาของเพื่อนๆ
Yesterday is history, Tomorrow is a mystery,ฺ Bฺut today is a gift . That is why it is called the present.
u4321603

Investment Network Party (INP)

โพสต์ที่ 284

1. จบ Business English
2. ทำธุรกิจส่วนตัว ลงทุน และ เล่นหุ้น
3. ความเชี่ยวชาญพิเศษ ไม่รู้เหมือนกันว่ามีเหมือนกับคยอื่นๆหรือเปล่า :shock:

แต่ก็ยินดีที่ได้ร่วมกับเครือข่ายการลงทุนครับ
ถ้ามีโอกาสได้พบปะคงจะดีกว่านี้แน่ :P
"The Pursuit of Happyness"
Money = Time x VI
Khunchat

โพสต์ที่ 285

ขอแบบว่าพื้นที่แคบกว่านี้ แบบว่า
บ้านหรือที่พักอาศัย อยู่เขตลาดกระบังเหมือนผมนะครับ จะถือโอกาสแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันบ่อยมากขึ้น จะได้พัฒนาการลงทุนหุ้นได้เร็วมากขึ้น
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 286

เข้ามาแนะนำตัวมั่งดีก่า

1 จบอะไร?   วิศวคอมพิวเตอร์ เลือดน้ำเงินครับ ไม่ทราบว่ามีรุ่นพี่ ในนี้มั่งรึเปล่า
2 ทำงานอะไร  พึ่เริ่มทำได้ไม่นานครับเพราะพึ่งจบ ทำด้าน IT service แต่ยังไม่ชำนานนัก
3 ความชอบ  ชอบเตะบอลครับ ชอบกิน ชอบท่องเที่ยว ชวนได้ครับ แต่คงไม่ค่อยได้ไป  :twisted:  
ไม่ได้หยิ่งนะครับแต่ไม่ค่อยมีตังค์
:lol:
kornjackrit

โพสต์ที่ 287

อยากเข้าร่วมด้วยครับ
:D  :D  :D

1.จบอะไร ? ยังไม่จบครับ เรียนอยู่ปี 1  BBA ธรรมศาสตร์ครับ

2.ทำงานอะไร ? ไม่มีงานประจำครับ เป็นนักศึกษา แต่โตขึ้นอยากเป็น
ที่ปรึกษาทางการเงิน , นักวางแผนทางการเงิน ไม่ก็ ผู้จัดการกองทุน ก่อนจะลาออกมาเป็นนักลงทุนเต็มตัวครับ ตั้งใจเกษียณจากงานที่ทำ
มาเป็นนักลงทุนเต็มตัีว อายุประมาณ 35 หรือน้อยกว่า

3. ความชอบ ? ลงทุนในหุ้น อ่านหนังสือ(นิยายจีน) เล่นแบดมินตัน
ดูฟุตบอล ฟังเพลง เล่นเกมส์

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับทุกท่าน
When you become famous, the first thing you should have to remember is not your success story but those who help you along the way.
Kan

โพสต์ที่ 288

แอบเข้ามาเก็บความรู้ที่นี่มานานแล้ว ขอแนะนำตัวบ้างนะคะ

1. จบสาขาอะไร - แพทย์ มช
2. ปัจจุบันทำงานเกี่ยวกับอะไร - แพทย์ใช้ทุน 3 ที่รพ.ชุมชนทางภาคเหนือ
3. เชี่ยวชาญเรื่องอะไร - ไม่ค่อยมี  แต่กำลังศึกษาการลงทุนแบบ VI เพื่อที่จะได้เป็นอิสระทางการเงินเร็วๆค่ะ  แบบว่าไม่อยากทำงานแล้ว
BHT

โพสต์ที่ 289

[quote="Kan"]แอบเข้ามาเก็บความรู้ที่นี่มานานแล้ว ขอแนะนำตัวบ้างนะคะ

1. จบสาขาอะไร - แพทย์ มช
2. ปัจจุบันทำงานเกี่ยวกับอะไร - แพทย์ใช้ทุน 3 ที่รพ.ชุมชนทางภาคเหนือ
3. เชี่ยวชาญเรื่องอะไร - ไม่ค่อยมี
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 290

ผมเข้าใจว่า หมอ มากกว่าครึ่ง อยากจะเลิกอาชีพนี้ เพราะผู้ป่วยสมัยนี้
คาดหวังสูงมาก  ผู้ป่วยพูดรู้เรื่องเมื่อเข้ามารักษา จะตายไม่ได้ ถ้าตาย
หมอจะถูกฟ้อง  ค่าเสียหายถึงขั้นเงินสะสมที่ทำอาชีพหมอมาตลอดชีวิต
ก็ไม่พอจ่าย   ดังนั้นถ้ามีอิสระภาพทางการเงิน หมอส่วนใหญ่ก็ไม่อยาก
รักษา ผู้ป่วยให้เสี่ยงกับการหมดตัวเปล่าๆ
raifa

โพสต์ที่ 291

1. จบสาขาอะไร

วิศวกรรมศาสต์ครับ

2. ปัจจุบันทำงานเกี่ยวกับอะไร

ทำงานอยู่ที่โรงงานน้ำตาลแห่งหนึ่งครับ

3. เชี่ยวชาญเรื่องอะไร  หรือแค่ชอบอะไรก็ได้ครับ  

ชอบอ่านการ์ตูน นิยายจีน  และก็เล่นพวกคอมครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
nuttdvm

โพสต์ที่ 292

จบตรี บริหาร-คอมพิวเตอร์ธุรกิจ และ สัตวแพทย์ศาสตร์
ทำงานรักษาสัตว์ในโรงพยาบาลสัตว์เล็กๆแห่งหนึ่ง
เชี่ยวชาญ เกี่ยวกับสุขภาพสุนัขและแมว
ชอบคอมพ์ แต่ไม่อยากรับใช้คอมพ์ เลยไปรับใช้แมวแทน  :D
No Risk - No Return ..
chode

โพสต์ที่ 293

[quote="Radio"]ผมเข้าใจว่า หมอ มากกว่าครึ่ง อยากจะเลิกอาชีพนี้ เพราะผู้ป่วยสมัยนี้
คาดหวังสูงมาก
nuk_ker

โพสต์ที่ 294

จบ วิทยาการคอมพิวเตอร์ครับ

ปัจจุบัน -เป็นนักวิชาการคอมพิวเตอร์ด้าน Programming ครับ
           -เรียน นิติศาสตร์ ม.รามคำแหงครับ
           -รับเขียน web application, ออกแบบระบบ , งานวิจัย ต่างๆ ครับ

ชอบ เล่นฟุตบอล ว่ายน้ำ และอ่านหนังสือซะส่วนใหญ่ครับ จะเป็นแนวๆ ธุรกิจหน่อย โดยเฉพาะหุ้นครับ

อยาก รู้จักเพื่อนเยอะๆ ต่างสาขาได้ยิ่งดีครับ จะได้ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน
zuyu

โพสต์ที่ 295

1. ตรี (สถิติ) ค่ะ
2. ทำงานเป็นพนักงานบริษัทแห่งหนึ่ง
3. ยังไม่เชี่ยวชาญเรื่องใดเป็นพิเศษ แต่ตอนนี้สนใจศึกษาเรื่องการลงทุน เพื่อเป็นอิสระภาพทางการเงินค่ะ ,ชอบอ่านหนังสือการ์ตูน นิยาย

ขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์  พี่ๆทุกคนด้วยนะคะ
meawkub

my profile

โพสต์ที่ 296

จบตรี วิทยาศาตร์ เอกสรีระหญิง
ตอนนี้ทำงานแตะฝุ่นใส่กระสอบส่งนอก

ล้อเล่นนะครับ  :wink: หุ้นตกแก้เครียด ไร้ตลกเป่า
แต่ดีใจจริงจริงที่ได้เจอเวปนี้
two trumps up :)
Ankanap

โพสต์ที่ 297

จบ มนุษย์ฯ อิง มข.
ทำงาน trading company บริษัทขายเหล็ก เครื่องจักร ลวดเชื่อม โรบอต และชิ้นส่วนยานยนต์
ความชอบ เป็นแฟนลิเวอร์พูล...จ่าฝูงพรีเมียร์ลีก...
ชอบภาษาญี่ปุ่น ชอบเที่ยวญี่ปุ่น รอกำไรหุ้น จะไปเที่ยวอีก
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 298

สมาชิกเยอะแยะเลย พี่หมอศรรามมีสรุปสมาชิกอะไรยังไงแล้วบ้างครับ  :8)
Tao_PK

โพสต์ที่ 299

จบ วิศวกรรมศาตร์ อุตสาหการ
ทำงาน อุตสาหกรรม ชิ้นส่วนยานยนต์
ปัจจุบัน  ทำงานที่ญี่ปุ่น เก็บตังค์สร้างอนาคต
ความชอบ การลงทุน กับ สาวสวย :D
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 300

ขอแนะนำตัว บ้างครับ

จบ  ป.ตรี สัตวศาตร์   (มข.รุ่น33 รุ่นเดียวกับคุณ นริศ แต่เป็นนักลงทุนรุ่นน้อง 5 ปี)  :evil:......ไปทำอะไรอยู่เนียะ :twisted:  เพื่อนเป็นเจ้าสัวแล้ว เรายังรับจ้างอยู่เลย :cry:

จบ. Post Grad. Marketing  Management

กำลังเรียนMaster of Accounting and finance  Curtin Uni. Australia

งาน GM ธุรกิจการอาหาร Perth, Western Australia ......8 ปีแล้วมั้งครับ

ชอบ ......นักดูหนังตัวยง (แต่ไม่เคยจำชื่อเรื่องได้)  ถ่ายภาพ (เป็นประธานชมถ่ายภาพ มข.) โดยเฉพาะ Portrait :lol:  ถ้ามีแบบสวยๆ น่ารักๆ....แล้วก็ หุ้นก็หุ้นเถอะ :lol: .....5555

เชี่ยวชาญ........เหมือนเป็ด หงะ.......บินก็เก่ง....ดำนำก็แป๊บๆ....พอลอยคอได้

จะว่าไป ก่อสร้างก็พอได้  ช่างยนต์ก็พอเป็น  ช่างไฟฟ้า ก็เคยทำมาหากิน คอมพิวเตอร์ก็ของชอบ ทั้งๆที่ไม่เคยเรียนมา.....หรือว่าเป็นแมคไคเวอร์ :lol:

ไม่เชี่ยวชาญ.......ก็เรื่องหุ้นนี่แหละครับ ...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"