ผู้บริหารที่ซื้อหุ้นแบบ NVDR ต้องแจ้งตลาดหรือไม่ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
prasits
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

ผู้บริหารที่ซื้อหุ้นแบบ NVDR ต้องแจ้งตลาดหรือไม่ครับ

โพสต์ที่ 1

ได้ยินมีคนพูดว่า  ผู้บริหารของบริษัทฯ  หากไม่ต้องการแจ้งตลาดแต่ต้องการซื้อหุ้น (โดยไม่ต้องการใช้นอมินี)  สามารถหลบการแจ้งตลาดได้โดยซื้อแบบNVDR ไม่ทราบว่าข้อมูลนี้เท็จจริงแค่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ขอดันกระทู้ก่อนตกหน้าหน่อย  :D
เพราะอยากทราบเหมือนกันครับ
เผื่อผู้รู้จะหลงหูหลงตากระทู้นี้ไป
zen
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

กระทู้ตกไปหน้า สองแล้ว

เข้ามาช่วยดัน อีก แรง

อยากรู้เหมือนกันครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nana
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ต้องรายงาน Thai NVDR
ลองดูหนังสือชี้ชวนของ Thai NVDR นะคะ

ดู Part 5 ข้อ 3.2.2
http://www.set.or.th/nvdr/th/info/prospectus.html
Markets can remain irrational longer than you can remain solvent. -John Maynard Keynes
โพสต์โพสต์