ขอขอบคุณทีมงานผู้จัด TVI meeting ทุกท่านครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
chut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 13

ขอขอบคุณทีมงานผู้จัด TVI meeting ทุกท่านครับ

โพสต์ที่ 1

งานนี้แม้ว่าจะมีผู้ร่วมงานล้นหลาม แต่ทีมงาน สามารถจัดการได้อย่างยอดเยี่ยม ไม่มีช่วงติดขัดเลย (เว้นแต่ตอนเที่ยงทุกคนไม่ยอมกินข้าว เพราะเอาแต่กินหุ้น :D )
สถานที่ดี อาหารอร่อยมากครับ การจัดที่นั่งดี แต่อาจจะกลุ่มใหญ่ไปนิดนึง ต้องตะโกนเวลาประชุมกลุ่ม

ผมว่าเป็นอย่างที่พี่หมอสามัญชน ได้พูดไว้ ว่าจุดประสงค์หลักของงานนี้ คือ ให้สมาชิกได้ทำความรู้จัก แลกเปลี่ยนแนวคิดกัน ซึ่งเป็นสิ่งที่ดีมากๆ
ผมซึ่งไม่เคยรู้จักกับใครใน thaivi นี้เป็นการส่วนตัวมาก่อนเลย ก็ได้รู้จักกับรุ่นพี่ รุ่นน้องหลายคน
ผมว่าผมเริ่มลงทุนเร็วแล้ว(ผมเริ่มตอนอายุ 23) มีน้องๆหลายคนเริ่มก่อนผม และทำได้ดีกว่าผมเสียอีก

การที่เราได้ชื่อหุ้นที่เพื่อนๆกล่าวถึงขึ้นมา เป็นเพียงก้าวเล็กๆก้าวหนึ่ง ที่ทำให้เราอาจจะเริ่มศึกษาหุ้นตัวนั้น แต่อย่างไรก็ตาม เราก็ควรยึดแก่นของเราให้แน่น คือ ลงทุนเฉพาะกิจการที่เราเข้าใจเป็นอย่างดี ในราคาที่มี margin of safety , หุ้นส่วนมากที่มีผู้กล่าวถึง มักเป็นหุ้นที่คุณภาพดี แต่ในแง่ที่ว่า ณ ราคาปัจจุบัน หุ้นนั้นยังน่าซื้อหรือไม่ ขึ้นกับการพิจารณาส่วนบุคคลแล้วครับ

ขอให้พวกเราร่วมกันขอบคุณทีมงาน เพื่อเป็นกำลังใจในการจัดงานครั้งต่อๆไปครับ :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
bikkii
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่รู้สึกขอบคุณทุกๆท่านที่มาร่วมงานจริงๆครับทั้งท่านวิทยากร พี่นริศ พี่ลูกอีสาน พี่สุมาอี้ และพี่โยโย่ ที่มอบความรู่ที่มีค่าให้แก่รุ่นน้องอย่างพวกผม และพวกพี่ๆก็ต้อนรับด้วยความ อบอุ่นมากๆคับไม่ว่าจะเป็นพี่ มัฟฟิ่น พี่forest gump พี่พอใจ และคนอื่นๆที่ไม่ได้กล่าวถึง อยากบอกว่าขอบคุณพวกพี่ๆมากๆครับ

และขอเป็นกำลังใจให้กับทีม มดทั้งรุ่นนี้และรุ่นก่อน ถ้าไม่ได้พวกท่านทุกคนเว็บนี้ก็คงไม่ได้มีคุณภาพคับแก้วดั่งที่เป็นทุกวันนี้ และขอบคุณทุกๆความเห็นในเว็บนี้ที่เป็นอีกหนึ่งศุนย์รวมความรู้แห่งสำคัญ ของชาวไซเบอร์

และสุดท้ายขอบคุณ ดร นิเวศน์ครับที่มาให้คอมเมนท์หุ้นอย่าง ถึงพริกถึงขิง

การได้มาในครั้งนี้ทำให้ผมมีความกระตือรือล้นที่จะศึกษาการลงทุนอย่างจริงจังมากขึ้นเรื่อยๆ ขอบคุณทุกๆท่านที่จุดประกายความคิดของผมครับและขอรบกวน มอบความรู้ให้พวกเราต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 3

เช่นกันค่ะ ดีใจค่ะที่ได้ลงทะเบียนไปงาน tviมีตติ้งครั้งนี้ ได้รู้จักกับอีกหลายคน ซึ่งเคยเห็นเพียงแค่ตัวหนังสือและuser name คราวนี้ได้เห็นตัวจริงเสียงจริง การรจัดกลุ่มเป็นสิ่งที่ประทับใจมาก เพราะได้พูดคุยกับหลายท่าน ทั้งคุณรพินทร์ ซึ่งเป็นท่านที่ประทับใจมากในความเป็นผู้ใหญ่ใจดี และอีกหลาย ๆ ท่าน ซึ่งได้คุยกันในกลุ่ม 4 และท่านอื่น ๆ ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
hongvalue
ผู้ติดตาม: 285

โพสต์ที่ 4

เอ รู้สึกสองคนแรกจะอยู่กลุ่ม 3 นี้นา

แหมๆ เล่นปล่อยให้เราออกไปปล่อยมุขตลอด กับพี่หมดสองคน

ช่างเถอะ นึกว่าก่อนบ่ายคลายเคลียดก็แล้วกันนะ สำหรับกลุ่ม 3
hongvalue
ผู้ติดตาม: 285

โพสต์ที่ 5

ต้องขอบคุณพี่ๆ ทุกคน พี่หมอ พี่forestgump พี่ p พี่นริศ พี่yoyo พี่โจ๊ก พี่ ฉัตรชัย และอีกหลายๆคนที่นึกชื่อไม่ออก คิดดูขนาด.ร.ยังบอกว่าคนที่เข้าเว็บ thaivi สัก 3 เดือนก็เก่งแล้ว เพราะมีพวกพี่ๆ พวกนี้อยู่ด้วยนะ ผมว่า
Thongdang

ขอทราบประวัติคุณพรชัย รัตนนนทชัยสุข

โพสต์ที่ 6

ได้อ่านหนังสือที่คุณพรชัยแปลหลายเล่ม แต่ไม่ทราบประวัติว่าลงทุนแนวไหน เคยร่วมงานTVI Meeting ไหมครับ อยากทราบจริงๆ
และพี่ครรชิตหายไปไหนครับพี่แสนดีที่คอยให้ EPS ย้อนหลังมาตลอด
chatchai
ผู้ติดตาม: 87

Re: ขอทราบประวัติคุณพรชัย รัตนนนทชัยสุข

โพสต์ที่ 7

Thongdang เขียน:ได้อ่านหนังสือที่คุณพรชัยแปลหลายเล่ม แต่ไม่ทราบประวัติว่าลงทุนแนวไหน เคยร่วมงานTVI Meeting ไหมครับ อยากทราบจริงๆ
และพี่ครรชิตหายไปไหนครับพี่แสนดีที่คอยให้ EPS ย้อนหลังมาตลอด
คุณพรชัยไปร่วมงานที่ทางเวบจัดแทบทุกครั้งครับ

ส่วนการขึ้นพูดบนเวทีนั้น  คุณพรชัยเคยขึ้นเวทีครั้งเดียวที่ตลาดหลักทรัพย์ในงาน Investor Day ครับ  ผู้ที่เข้าร่วมฟังคงได้ข้อคิดและแง่มุมที่เป็นประโยชน์  รวมทั้งเสียงหัวเราะได้ดี  สำนวนการพูดของคุณพรชัยไม่ได้ด้อยกว่าในหนังสือเลยครับ

ส่วนที่งานปีนี้  คุณพรชัยก็ได้เข้าร่วมและนำของที่ระลึกจากการประชุมบริษัทเบิร์กไชย์มาแจกด้วยครับ

คงต้องแสดงความยินดีกับน้องผู้ที่โชคดีจากการเล่นเกมส์ของคุณสุมาอี้  เพราะได้รับเสื้อที่ระลึกจากงานประชุมผู้ถือหุ้นเบิร์กไช
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
misterjai

โพสต์ที่ 8

มาขอบคุณด้วยคนครับ

สุดยอดมากครับงานนี้  :cool:
ขออภัยมือใหม่พึ่งหัดลงทุนงับ ^_______^
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 9

ขอบคุณครับ สำหรับแรงกาย และแรงใจของทีมงานทุกท่าน... :bow:  :bow:  :bow:
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
เทียน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

:bow:
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 11

อ่านแล้วหายเหนื่อยเลยครับ

ขอบคุณครับ

เตรียมพบกับผลงานอื่นๆอีก ของทีมงาน tvi
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
กุหลาบงามหลังฝน

โพสต์ที่ 12

:bow:
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
akkhapon

โพสต์ที่ 13

แวะมาขอบคุณเช่นกันครับ...

(คุณกุหลาบงามหลังฝน ถึงโก-ลก โดยสวัสดิรูปดีนะครับ)
กุหลาบงามหลังฝน

โพสต์ที่ 14

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วง
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
โพสต์โพสต์