ช่วงนี้รู้สึกไหม กระทู้มันเงียบๆผิดปกติ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
phobenius
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ช่วงนี้รู้สึกไหม กระทู้มันเงียบๆผิดปกติ

โพสต์ที่ 1

ผมเดานะ รอ TVI Effect กันมั้งเนี่ย อิอิ
ภาพประจำตัวสมาชิก
bmw2681

Re: ช่วงนี้รู้สึกไหม กระทู้มันเงียบๆผิดปกติ

โพสต์ที่ 2

phobenius เขียน:ผมเดานะ รอ TVI Effect กันมั้งเนี่ย อิอิ
TVI Effect คืออะไรเหรอครับ
Every passing minute is a chance to turn it all around
http://bmw2681.wordpress.com
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

ร้อยคนร้อยหุ้นคนเยอะนะครับ
_________
Eyore
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ผมสังเกตุดู
เวลาหุ้นขึ้นเร็วๆ
ก็จะเงียบอย่างงี้ทุกที

จะมาคึกคักอีกทีเวลาหุ้นร่วง
:roll:
bmw2681

โพสต์ที่ 5

พอร์ตส่วนใหญ่ของชาว VI กะลังถูก INDEX และหุ้นในตลาดกระทิงเบียดใช่ไม๊ครับ สำหรับพอร์ตของผม นี่เป็นครั้งแรกที่พอร์ตดูเฉาไปเลยเมื่อเทียบกับบรรยากาศคึกคักของตลาด
Every passing minute is a chance to turn it all around
http://bmw2681.wordpress.com
Kuruni

โพสต์ที่ 6

เวป TVI เหมือนหนังสือของเบนเกรแฮมมังครับ คือขายดีช่วงตลาดหมีมาเยือน :lol: เพราะชาวVIมีของถูกให้เลือกซื้อกันมาก
เสรี โอ

โพสต์ที่ 7

ผมสงสัยจังว่าตอนนี้บิ๊กแคปขึ้นกันใหญ่
แต่หุ้นของเราชาววีไอเงียบสนิท
แล้วพอเขาปรับตัวเราจะพลอยปรับตัวไปกับเขาด้วยหรือเปล่า
ใครเคยมีประสพการณ์บ้างครับ
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

เวลาขึ้นไม่ขึ้นด้วยไม่เป็นไร เวลาเขาลงอย่าลงตามแย้วกัน :lol:
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
MANEKI

โพสต์ที่ 9

หุ้น VI ทำไมมันไม่ขึ้น แต่เวลาตลาดลง ดันขึ้น
งั้นตอนนี้ เราจะซื้อหุ้นพวกนี้เก็บไว้ ยังไงปันผลก็คุ้ม
PTT SCCไม่คุ้มแล้ว ดันแบบไม่เห็นฝุ่นเลย
Noonino

โพสต์ที่ 10

Kuruni เขียน:เวป TVI เหมือนหนังสือของเบนเกรแฮมมังครับ คือขายดีช่วงตลาดหมีมาเยือน :lol: เพราะชาวVIมีของถูกให้เลือกซื้อกันมาก
งั้นขอแนะนำให้เอารูปหมีแพนด้ามาเป็นโลโก้ของ TVI ครับ
โพสต์โพสต์