ถ้าจีนเกิดฟองสบู่แล้วหุ้นพื้นฐานดีจะพลอยฟ้าพลอยฝนไหมในสยาม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
burengnong
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ถ้าจีนเกิดฟองสบู่แล้วหุ้นพื้นฐานดีจะพลอยฟ้าพลอยฝนไหมในสยาม

โพสต์ที่ 1

ถ้าจีนเกิดฟองสบู่แตก หุ้นพื้นฐานดีทำกำไรเพิ่มได้ทุกไตรมาสแบบกำไรเพิ่ม 15% ได้ทุกไตรมาส แล้วราคาหุ้นจะตกไหมถ้าเกิดเหตุการนี้
phobenius
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ความเป็นไปได้มีเหมือนกันครับ

ตอนนี้ระยะเวลาที่จะเกิดฟองสบู่แตกนั้นคงไม่มีใครคาดการณ์ได้ แต่อย่างหนึ่งที่นักลงทุนจะเริ่มเห็นผลประกอบการณ์ที่เริ่มจะอ่อนแรงลงของบริษัทจีนในครึ่งปีหลังนี้ ซึ่งคาดว่าน่าจะเป็นช่วงไตรมาสหนึ่งปีหน้า ผลประกอบการประจำปีที่อาจเติบโตช้าลงน่าจะส่งสัญญาณบอกชัดเจนถึงเศรษฐกิจโลกที่อาจชะลอตัวลง ซึ่ง หลังจากที่ อลัน กรีนสแปนออกมาทัก ทำให้นักลงทุนเริ่มให้ความกังวลต่อผลประกอบการในบริษัทจีนมากขึ้น

ณ เวลานั้น ตลาดทุนคงได้รับผลกระทบระดับหนึ่งเช่นกัน ตลาดไทยคงได้พลอยไปด้วยแหละครับ แต่ไม่รู้จะพลอยไปทางไหนนะครับเนี่ย
โพสต์โพสต์