อยากทราบว่า PO ของ PRIN ราคาเท่าไรคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanosec
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อยากทราบว่า PO ของ PRIN ราคาเท่าไรคับ

โพสต์ที่ 1

ได้ข่าวว่ามี PO มาขายในเดือนมิถุนายน

อยากทราบว่า PO ของ PRIN ราคาเท่าไรคับ แล้วผมจะหาซื่อได้อย่างไรคับ จำว่าต้องเป็นผู้ถือหุ้นเก่าหรือป่าวคับ
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

PO = Public Offering ก็เหมือนทำ IPO ใหม่อีกรอบแต่ครั้งนี้ไม่ใช่ครั้งแรกเลยเอาตัว I ที่ย่อมาจากคำว่า Initial ออกครับ
Impossible is Nothing
ภาพประจำตัวสมาชิก
จ๋อดำดี
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ทั้งนี้ ให้คณะกรรมการบริหารเป็นผู้พิจารณากำหนด เงื่อนไข และรายละเอียดในการเสนอขายต่างๆประชาชน
335,000,000ภายหลังจากได้รับอนุมัติจากสำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ให้คณะ
กรรมการบริหารเป็นผู้พิจารณากำหนด เงื่อนไข และรายละเอียดในการเสนอขายต่างๆ รวมถึงการพิจารณากำหนดราคา
ให้สอดคล้องกับประกาศคณะ กรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ ที่ กจ.12/2543 เรื่องการขออนุญาตและ
การอนุญาตให้เสนอขายหุ้นที่ออกใหม่ โดยราคาเสนอขายจะไม่ต่ำกว่าร้อยละเก้าสิบของราคาตลาดของหุ้นบริษัท
(จากข่าว วันที่  26 กุมภาพันธ์ 2550 )

--------------------------------------
ล่าสุด ณ ตอนนี้ราคาใช้สิทธิ PO ยังไม่ได้ประกาศครับผม
โพสต์โพสต์