เครื่องคิดเลขทางการเงิน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ได้ใช้กันบ้างมั้ยครับ อยากรู้

แล้ว TA BAII กับ HP12c ต่างกันอย่างไรบ้างครับ รุ่นไหนเวิร์คกว่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

Re: เครื่องคิดเลขทางการเงิน

โพสต์ที่ 2

TA BAII หนึ่งเสียงครับ

(เคยใช้แล้วทั้งสองรุ่น)
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 3

ผมใช้ HP รุ่น 17B II  ครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
phobenius

โพสต์ที่ 4

ba II pro  สวยดีครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Series7

โพสต์ที่ 5

ใช้ TA BAII แต่ไม่ชอบเท่าไหร่คะ เพราะกดไปแล้วชอบลืม เนื่องจากเป็นหน้าจอแถวเดียว เลยไม่ได้โชว์ว่ากดอะไรไปบ้าง :(  แล้วเวลาคำนวณเสร็จต้อง clear ก่อนทุกครั้ง ไม่งั้นเครื่องจะ memory data เก่าไหว ถ้าเป็นคนขีลืม แนะนำใช้เครื่อง algebra ที่ นศ วิศวะเค้าใช้กันดีกว่าคะ เคยยืมเพื่อนมาใช้ ถึงปุ่มจะเยอะไปหน่อย แต่ก้อใช้ได้สะดวกดี โดยเฉพาะเวลาหา NPV ของ uneven cashflow ที่ต้องกรอกตัวเลขไม่ซ้ำกันหลายๆๆงวด  มันจะแสดงตัวเลขทั้งหมดที่เรากรอก ทำให้ผลไม่ค่อยผิดพลาด แต่ข้อเสียคือ รู้สึกว่าเค้าจะไม่ให้เอาเข้าสอบ CFA นะคะ...
Not born to be; but try to be...
โพสต์โพสต์