SINK COST!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
นายสต็อก
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

SINK COST!

โพสต์ที่ 1

เพือนๆ VI ลองเช็คพอร์ตดูบ้างนะครับ...

ผมเองเจอหุ้นที่เป็น SINK COST หลายตัวเหมือนกัน
ธุรกิจดูดี แต่เจ้าของกิจการสไตล์ขี้เหนียวและใจดำ
ราคาหุ้นตกต่ำยังไม่พอ แถมเงินปันผลก็ไม่มีให้อีก
CEO ชอบแหกปากปาวๆ แต่กิจการแย่

บางตัวลงทุน 4-5 ปี หุ้นไม่ได้ให้อะไรเลย กิจการดูหรูหรา
ถ้าเป็นหุ้นชั้นดีทั่วไปให้ผลตอบแทนอย่างน้อย 3%-10% ต่อปี
แถมมี Fair Value ตลอดเวลาที่ลงทุนอีกด้วย!!!

พอร์ตใครสะสมหุ้นพวกนี้ไว้...ผมขอแนะนำให้
ปล่อยผี (SELL) ไป เหลือประดับพอร์ตหวานแหวว
ของเรานิดเดียวพอนะครับ!!!

อย่าไปเสียเวลา...ฝันลมๆแล้ง กับกิจการฟูฟ่าของเค้าเลย!!! 8)

#===========#===========#
:=)
#===========#===========#
Boring Stock Lover
ผู้ติดตาม: 0

SINK COST!

โพสต์ที่ 2

มีอะไรบ้างอ่ะ จะได้เทลงซิงค์ด้วย
woody
ผู้ติดตาม: 3

SINK COST!

โพสต์ที่ 3

sunk หรือเปล่าครับ
Impossible is Nothing
โพสต์โพสต์