หุ้นดาวเทียม เป็นโกรทสต๊อคหรือไม่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
juntuma
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นดาวเทียม เป็นโกรทสต๊อคหรือไม่

โพสต์ที่ 1

จากขาดทุนเป็นกำไร
ต่ำบุ๊ค  มีสตอรี่
ที่แล้วมา  การเมืองเข้ากดดัน  ลูกผีลูกคน
ตอนนี้  ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  หรือ รักหรอกจึงหยอกเล่น

วานท่านพี่วิเคราะห์ช่วยด้วยครับ
สำหรับผม  เบื้องหลังมีดาบซ่อนรอยยิ้ม  ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: หุ้นดาวเทียม เป็นโกรทสต๊อคหรือไม่

โพสต์ที่ 2

[quote="juntuma"]สำหรับผม
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
Ryuga

โพสต์ที่ 3

น่าจะเรียกฟื้นตัว (อย่างแรง) :lol:
ลุงทีม

โพสต์ที่ 4

บอกไปนานแร้วไม่มีใครเชื่อกันเอง ว่าว่าไอ้ราคา panic แถวๆ 7 บาทอะถูกเป็น_เรยส์... :twisted:
sarayuth007

โพสต์ที่ 5

ผมว่าเป็นครับแต่ต้องรอนานหน่อย
When I believe in concept of Benjamin Graham.
รูปภาพ
sarayuth007

โพสต์ที่ 6

ผมว่าเป็นครับแต่ต้องรอนานหน่อย ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องการเมือง
When I believe in concept of Benjamin Graham.
รูปภาพ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 7

แล้วโกรทสต๊อคต้องมีคุณสมบัติอย่างไรละครับ

SATTEL มีคุณสมบัติที่ว่าไหมครับ  มาลองคุยกันพร้อมเหตุผลประกอบดีกว่านะครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
juntuma

โพสต์ที่ 8

โกรทสต๊อค
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 9

ระวังเรื่องสัมปทานด้วยน่าครับ
ยังเป็นเครื่องหมายอยู่? ว่าจะเอาไง
ซึ่งนักลงทุนต้องระวังความเสี่ยงนี้
:)
MarginofSafety

โพสต์ที่ 10

อย่าตีแตกในหุ้นที่ต้องพึ่งพาสัมปทานรัฐ
"Winners never quit, and quitters never win."
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 11

ข่าวในหนังสือพิมพ์อ่านมา ในเล่มไหนไม่รู้ บอกว่า Q3 จะ กำไรแล้วหนิเพราะเปิดบริการที่จีนกับอินเดีย

แต่ยังไงเล่นกับสัมปทานรัฐก็ไม่น่าซื้อ ยกเว้นตลาดกลัวจนแบบราคาลงสุดอะไรประมาณนี้
_________
Luty97
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 12

กลัวโดนยึดอะคับ  :oops:
หลักของความสมดุล
ด๊กดิงด่าง

โพสต์ที่ 13

สงสัยเป็น ghost stock มากกว่า  หลอกหลอนอยู่เรื่อย เดี๋ยวยึดเดี๋ยวไม่ยึด

หรือไม่ก็เป็น goat stock เพราะเวลาผู้มีอำนาจทะเลาะกันก็จะมาลงที่หุ้นพวกนี้
การทำอะไรแบบเดิมๆเป็นเวลานานๆทำให้ชีวิตเสียหาย
CEO

โพสต์ที่ 14

:D  :D  :D
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 15

เห็นว่าจะใช้ IpStar เต็มๆ Capacity มานานมากแล้ว ประกาศงบแต่ละครั้งก็มีข้อแก้ตัวทุกที เมื่อไหร่จะเอาจริงก็ไม่รู้ ผมว่ามันไม่ใช่ growth stock นะครับ แต่อาจจะเป็น over-capacity stock ก็ได้

มันไม่ใช่ว่า political risk นะครับแต่ว่ามันขายช่องสัญญาณไม่ได้สักที

เมื่อไหร่ที่เริ่มขายช่องสัญญาณใกล้ถึงจุดคุ้มทุน เมื่อนั้นอาจจะกลายเป็นหุ้นที่น่าสนใจครับ

รบกวนคุณจันทิมาหาข้อมูลเรื่องจุดคุ้มทุน IpStarแล้วเอามาแชร์ทีครับ :D (ถือโอกาสใช้)
โพสต์โพสต์