สำหรับท่านที่เข้าสัมมนา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 1

มีสองสามเรื่องที่อย่ากจะแจ้งให้ทราบ

1 เรื่องนี้เป็นการวิเคราะห์ธุรกิจตามมุมมองของนักลงทุน ไม่ใช่มองแบบเอาไปทำธุรกิจแต่มันก็ค่อนข้างคาบเกี่ยวกันมาก เพราะการเป็นนักลงทุนที่ดีจะคล้ายกับการเป็นนักธุรกิจที่ดี แต่สัมมนาครั้งนี้จะเน้นเครื่องมือที่จำเป็นสำหรับนักลงทุนครับ

2 เวลาเริ่มบรรยายคือ 9.00น. แต่ผมจะเริ่มปูพื้นเรื่องการคำนวณ และlogicในเวลา 8.00น. ใครที่มาก่อนก็เข้าไปนั่งฟังผมโม้ได้ ใครที่มาที่หลังก็ไปรอฟังตอน 9โมงได้ไม่ว่ากัน อนึ่ง งานนี้อาจเลิกเกินเวลา5โมงเย็น เพราะผมอาจพูดไม่จบ อิ อิ ฉนั้นใครมีนัดตอนเย็นกรุณาเลื่อนไปราวๆหนึ่งทุ่มถึงสองทุ่ม

3 ผมเตรียมslideไว้ประมาณ 100กว่าแผ่น แต่พูดไม่ครบหรอก แต่เตรียมให้ไว้เพื่อให้ไปดูเพิ่มเติม ฉนั้นเห็นเอกสารหนาๆไม่ต้องกังวล

4 กรณีศึกษาที่จะเอามาเป็นตัวอย่างอาจจะไม่ใช่บริษัทจดทะเบียน ฉนั้นใครหวังเก็บ(หุ้น)ตกคงยากส์

เอาแค่นี้ก่อน เดี๋ยวมีอะไรจะมาเพิ่มทีหลัง
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
alexx
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

รับทราบครับ  พี่มน :lol:
dino
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 3

:wink: ขอรับกระผม แหะ แหะ
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

รับทราบคับ มีเอกสารให้ด้วยใช่ไหมคับ
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
...

โพสต์ที่ 5

รอบสองเปิดเมื่อไหร่คร้าาบบบ  :'O  :'O  :'O
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 6

อยากเรียนบ้างอ่ะพี่  

:'O ด้วย
It's earnings that count
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 7

ขอรับกระผม
ว่าแต่ขากลับผมกลับรถไฟนอนสามทุ่ม ไม่รู้จากที่นี่ไปหัวลำโพงไกลหรือเปล่าครับ :lol:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
magician

โพสต์ที่ 8

Mon money เขียน:ผมเตรียมslideไว้ประมาณ 100กว่าแผ่น แต่พูดไม่ครบหรอก แต่เตรียมให้ไว้เพื่อให้ไปดูเพิ่มเติม ฉนั้นเห็นเอกสารหนาๆไม่ต้องกังวล
ขอตัวไฟล์ด้วยได้ไหมครับ
naris เขียน:ขอรับกระผม
ว่าแต่ขากลับผมกลับรถไฟนอนสามทุ่ม ไม่รู้จากที่นี่ไปหัวลำโพงไกลหรือเปล่าครับ :lol:

ไม่ไกลครับ ถ้านั่งรถไฟใต้ดินจากพระราม 9 (อยู่หน้าโรงแรมเลย) ใช้เวลาประมาณ ไม่เกิน 20 นาทีครับ (นั่งรถไฟจริงๆแค่ 11 นาที + เดินอีกนิดหน่อยครับ)
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 9

naris เขียน:ขอรับกระผม
จากราชเทวีไป หัวลำโพงไม่ไกลครับ ไม่น่าเกิน 1/2 ชั่วโมง
magician

โพสต์ที่ 10

NinjaTurtle เขียน: จากราชเทวีไป หัวลำโพงไม่ไกลครับ ไม่น่าเกิน 1/2 ชั่วโมง
อ่ะ :!:   นี่ถ้าคุณ NinjaTurtle ไม่บอกนี่ผมไม่ทราบนะครับเนี่ยว่าวันแรกย้ายสถานที่แล้ว เกือบไปๆ   :roll:
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 11

magician เขียน:
อ่ะ :!:
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 12

เพิ่มเติม

สำหรับผู้ที่จะควบรายการผมเป็นการปิดท้ายนั้น

หากใครเมาค้างมาละก็...ขอบอกว่าซวยแน่

ฉนั้น...ใครไม่รู้จักบันยะบันยังไว้ละก็...เช้าๆก็ให้หายาแก้เมาค้างไว้ด้วย ไม่งั้นเจอสูตรของผมแล้วละก็ กระอัก...ขอบอก

เออ...ขอให้ทุกท่าน เตรียมดินสอ และสมองอันปลอดโปร่งมาด้วยนะครับ เพราะเช้าก็บริหารสมองกันเลย...ไม่ได้ล้อเล่น...เอาจริง
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 13

Mon money เขียน:
หากใครเมาค้างมาละก็...ขอบอกว่าซวยแน่

ฉนั้น...ใครไม่รู้จักบันยะบันยังไว้ละก็...เช้าๆก็ให้หายาแก้เมาค้างไว้ด้วย ไม่งั้นเจอสูตรของผมแล้วละก็ กระอัก...ขอบอก
ขึ้นๆ ลงๆ ซ้ายขวา ซ้ายขวา
select start ให้ไหมครับ
อันนี้คือสูตรของพี่มนที่ใช้แก้ไขเมาค้างใช่ไหม

:)
:)
Basketman

โพสต์ที่ 14

ยังงี้จำเป็นต้อง เอา Financial calculator , Notebook ไปด้วยรึป่าวครับ อ.มน  แล้วถ้าเอา Handy Drive ไปเซฟ ไฟล์ รึ สไลท์ด้วยได้รึป่าวครับ.
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 15

ขอบอกคนที่ยังไม่เคยอบรมกับพี่มนว่า อย่าไปเกร็งครับ นิสัยพี่มนนี่ชอบขู่เป็นอาชีพครับ ขู่ไปอย่างงั้นแหละ บัญชีรอบแรกสองปีก่อนก็เหมือนกันครับ ขู่จัง พอเอาเข้าจริง พูดไปพูดมาอาจารย์มนหน้าเริ่มเหลือง แล้วขออนุญาตคอฟฟี่เบรก พอออกมานอกห้องเห็นพี่ท่านยืนดมยาดมอยู่ครับ :lol: พอถามว่าพี่เป็นไง พี่ท่านบอก "กูจะเป็นลมหว่ะ พวกมึงเล่นสอนยากสอนเย็น เข้าใจยากกันจริงๆ" :P

ผมว่าปีนี้สงสัยsameๆครับพี่ มีเหรอคนหนุ่มจะแพ้คนแก่ :lol:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
path2544

โพสต์ที่ 16

naris เขียน:ขอบอกคนที่ยังไม่เคยอบรมกับพี่มนว่า อย่าไปเกร็งครับ นิสัยพี่มนนี่ชอบขู่เป็นอาชีพครับ ขู่ไปอย่างงั้นแหละ บัญชีรอบแรกสองปีก่อนก็เหมือนกันครับ ขู่จัง พอเอาเข้าจริง พูดไปพูดมาอาจารย์มนหน้าเริ่มเหลือง แล้วขออนุญาตคอฟฟี่เบรก พอออกมานอกห้องเห็นพี่ท่านยืนดมยาดมอยู่ครับ :lol: พอถามว่าพี่เป็นไง พี่ท่านบอก "กูจะเป็นลมหว่ะ พวกมึงเล่นสอนยากสอนเย็น เข้าใจยากกันจริงๆ"

ผมว่าปีนี้สงสัยsameๆครับพี่ มีเหรอคนหนุ่มจะแพ้คนแก่ :lol:
งั้นปีนี่ เตรียมรถ ร่วม..กระ... ตัญู... ยู  ไว้ด้วยดีไหม .....ครับ
(ล้อเล่นๆๆ ครับ)

อย่างไร ใครได้ไปมาเล่าใน Web บ้างนะครับ

ผมติดภาระกิจ ไม่อาจไปได้ เสียดายมากๆๆ  :cry:  :oops:
ไม่เก่งทั้งวิเคราะห์เทคนิค ปัจจัยพื้นฐาน แต่เราก็ยังรั้นที่จะรวยเพราะหุ้น
sitti

โพสต์ที่ 17

สำหรับผู้ที่จะควบรายการผมเป็นการปิดท้ายนั้น

โห พี่ เห็นจัย เด็กบ้านนอกเข้าเมืองบ้างดิ นานๆเห็นแสงสีที
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 18

เพื่อให้บรรยากาศการเรียนมีชีวิตชีวามากยิ่งขึ้น ผมว่าคนเข้าอบรมทั้ง 50 คนน่าจะถามคำถามอย่างน้อยคนละ 2-3 คำถามนะครับ  ถือว่าเป็นการทดสอบความอึดของอาจารย์มนไปในตัว  :lol:
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
por_jai

โพสต์ที่ 19

[quote="WEB"]เพื่อให้บรรยากาศการเรียนมีชีวิตชีวามากยิ่งขึ้น ผมว่าคนเข้าอบรมทั้ง 50 คนน่าจะถามคำถามอย่างน้อยคนละ 2-3 คำถามนะครับ
por_jai

โพสต์ที่ 20

sitti เขียน: โห พี่ เห็นจัย เด็กบ้านนอกเข้าเมืองบ้างดิ นานๆเห็นแสงสีที
8) จะไปไหนกันหรือ
    พี่อาสาเป็นโชเฟอร์ให้เอาไหม
    (ไม่ใช่ไร จะได้ไปด้วย)
ForrestGump

โพสต์ที่ 21

พี่พอใจครับ เรานัดทบทวน Biz Model กันที่ไหนดีครับ? แบบเพลงเพราะๆ  เบียร์เย็นๆ  สาวเยอะๆ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 22

naris เขียน:พอออกมานอกห้องเห็นพี่ท่านยืนดมยาดมอยู่ครับ :lol: พอถามว่าพี่เป็นไง พี่ท่านบอก "กูจะเป็นลมหว่ะ พวกมึงเล่นสอนยากสอนเย็น เข้าใจยากกันจริงๆ" :P

งั้นผมขออนุญาติแจม เป็นคนที่ 51 ได้มั้ยครับ จะคอยประคองเวลาอาจารย์ใกล้จะเป็นลม จะเตรียมยาหอมตรา 5 เจดีย์ไปด้วย
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
โพสต์โพสต์