ดร. นิเวศน์ท่านจะแกะงบการเงินโดยละเอียดถี่ยิบไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
burengnong
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ดร. นิเวศน์ท่านจะแกะงบการเงินโดยละเอียดถี่ยิบไหม

โพสต์ที่ 1

หลังจากวิเคราะห์ตัวธุระกิจแล้วแกจะแกะงบละเอียดเหมือนพี่ chatchi ไหมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pongo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เท่าที่ทราบ ท่านไม่ได้แกะงบละเอียดมากนะครับ
ตัวเลขทางการเงิน ก็ดูง่ายๆ PE, PB, Market Cap.
ท่านจะเน้นความสามารถทางการแข่งขันมากกว่า
evolution
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ครับ เท่ากันเวลาฟังแล้วจับมาได้ คงจะเป็นการมองภาพธุรกิจในอนาคตมากกว่าครับ ว่าจะเติบโตได้รึเปล่าหรือมีความสามารถในการแข่งขันยังไง
ภาพประจำตัวสมาชิก
Rocker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 4

ดูผ่านๆเท่านั้นครับ อจ บอกว่าแก่แล้วไม่ไหว ดูคุณภาพหลักๆครับ
โพสต์โพสต์