Trubb ราคาต่ำสุดคือCeiling

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nanchan
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

เป็นครั้งแรกที่เจอครับ

งานนี้กลต.น่าจะตรวจสอบนะ

แต่กำไรทำไมมันเว่อร์ขนาดนี้ครับ 6.98บาทต่อหุ้น
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

อ๋อ ประกาศตอนบ่ายกว่าๆ

พอเปิดตลาดก็ริ่งเลย เข้าใจผิดนึกว่าริ่งตั้งแต่เช้า

แล้วทำไมตอนเช้าไม่มีซื้อขายเลยนี่
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยู่วงการยาง ถ้าจะอธิบายก็คือว่าช่วง4-5ปีนี้ราคายางผันผวนมากๆ แค่ปี 49 ปีเดียว ได้เห็นราคายางตั้งแต่ กก.ละ 40 - 100 บาท และราคายางช่วงเดือน 11-12/49 ค่อนข้างต่ำมากๆ คือประมาณ 40+ ถึง 50+ แต่ราคาช่วงไตรมาสแรกของปี 50 กลับสูงขึ้นอีกครั้ง 60+ ถึง 70+ ถ้ามีสต๊อกยางที่ซื้อช่วงไตรมาสสุดท้ายของปี 49 แล้วเอามาขายปี 50 กำไรมหาศาลจริงๆครับ (ถ้าใครเก็งราคาถูกนะครับ)

ราคาทั้งหมดผมอ้างอิงยางแผ่นเพราะผมคลุกคลีวงการยางแผ่น
เวปไซด์อ้างอิงราคายาง
www.rubberthai.com
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

ส่วนใน Q4 ของปี49 ที่ขาดทุนมากก็น่าจะเหตุผลเดียวกันคือ ราคายาง Q3 แพงส่วนราคา Q4 ถูก
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 5

ประวัติไม่ค่อยดีน่าครับ
ปีที่แล้วมีการบันทึกขายบริษัทแล้วยังกลับมารวมในงบ แก้ไขตอนเริ่มไตรมาสสี่แล้ว

ดูจากกระแสเงินสดก็งง
ว่าทำไมหนี้ระยะสั้นเพิ่มขึ้นอย่างมีนัยสำคัญ
และการลงทุนกับไม่มีเลย
แปลกมากๆๆ

ส่วนกำไรขาดทุน มีรายการเดียวที่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเจนคือขาดทุนจากการด้อยค่าของเงินลงทุน ปีที่แล้วในรอบบัญชีเดียวกันประมาณ 48 ล้านบาท

อ่านแต่งบน่าครับยังไม่ได้อ่านหมายเหตุประกอบงบ
:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ผมสงสัยหน่อยครับ ดูจากเวลาการซื้อขายเนี่ย ช่วงเช้าเงียบสนิท แต่พอบ่ายมาซื้อกันกระจายแถมซื้อเริ่มกันที่ เพดานเลยเนี่ย มันมีสาเหตุจากอะไรอ่ะครับ

คือถ้ากิจการดี ราคาขึ้นก็เข้าใจแต่นี่มันขึ้นจากราคาเปิดไปที่เพดานทันทีเลยอ่ะครับ เลยสงสัย
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
fantasia
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

sattaya เขียน:ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยู่วงการยาง ถ้าจะอธิบายก็คือว่าช่วง4-5ปีนี้ราคายางผันผวนมากๆ แค่ปี 49 ปีเดียว ได้เห็นราคายางตั้งแต่ กก.ละ 40 - 100 บาท และราคายางช่วงเดือน 11-12/49 ค่อนข้างต่ำมากๆ คือประมาณ 40+ ถึง 50+ แต่ราคาช่วงไตรมาสแรกของปี 50 กลับสูงขึ้นอีกครั้ง 60+ ถึง 70+ ถ้ามีสต๊อกยางที่ซื้อช่วงไตรมาสสุดท้ายของปี 49 แล้วเอามาขายปี 50 กำไรมหาศาลจริงๆครับ (ถ้าใครเก็งราคาถูกนะครับ)

ราคาทั้งหมดผมอ้างอิงยางแผ่นเพราะผมคลุกคลีวงการยางแผ่น
เวปไซด์อ้างอิงราคายาง
www.rubberthai.com
แล้วได้ซื้อหุ้นเก็บไว้รึเปล่าครับ  :D
โพสต์โพสต์