หุ้นกลุ่ม electornics

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
oonngg51
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

:idea: ตอนนี้โรงงาน electronics เกือบจะทุกโรงงานในประเทศไทยกำลังขยายกำลังการผลิตกันขนานใหญ่ เป็น sign ที่ดีของธุรกิจ
และตลาดสหรัฐ ญี่ปุ่น รวมถึงเศรษฐกิจโลกก็มีแนวโน้มฟื้นตัว
ธุรกิจที่มีการ add value ให้ product และใช้แรงงานทักษะสุงหน่อย อย่าง IC , PCB น่าจะไปได้ดีนะครับ ในความคิดผม ส่วน OEM ผมไม่แน่ใจการแข่งขันด้านแรงงาน
แต่ว่าพอมาดูราคาแล้ว ผมแปลกใจกับ KCE จังครับ ราคาปัจจุบัน 12-13 บาท แต่ EPS = 7 กว่าๆ แน่ะ
ฝากผู้รู้วิเคราะห์หน่อยสิครับ ผมขอฝากตัวเป็นน้องใหม่ประจำบอร์ดหน่อยนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
CEO

โพสต์ที่ 2

KCE เพิ่งแตกพาร์มานะครับ
แล้วกำไรนี่มันก่อนหรือของหลังแตกพาร์ ระวังนะครับ
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
Kopite
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

พึ่งแตกพาร์ตอน 7/11/2003 ครับ
แต่ผมก็ถือตัวนี้อยู่ที่ 12.50
witt

โพสต์ที่ 4

:?
เรียนถามคุณพี่ CEO ครับว่าก่อนหรือหลังแตกพาร์ทำให้ค่าต่างกันอย่างไร
ตอนนี้ผมถือdraco อยู่นิดหน่อย
เพราะ p/e p/b น่าสน
ส่วนkce กิมเอ็งเชียร์เยอะ และขึ้นไปสูงแล้วเลยไม่เอา
ไม่รู้คิดถูกหรือเปล่า

ขอฝากเนือ้ฝากตัวด้วย ผมน้องใหม่น่ะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Minesweeper

โพสต์ที่ 5

EPS 7 บาท ต้องเทียบกับราคา 120-130 ครับ

หุ้นตัวนี้เรียกได้ว่าเป็น หุ้นอนาคตตัวนึงเลยครับ คล้ายๆ กับ VNG
มังกร

โพสต์ที่ 6

มังกร น่าสนใจกว่านะ p/e ต่ำกว่า และ โครงสร้างการเงินบริษัท เกือบไม่มีหนี้ ทำธุรกิจ pcb เหมือนกัน
ล็อคหัวข้อ