+ท่ามกลาง SET ที่เริ่มเชิดหัวขึ้น (อย่างไม่มั่นคง)+

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

+ท่ามกลาง SET ที่เริ่มเชิดหัวขึ้น (อย่างไม่มั่นคง)+

โพสต์ที่ 1

หุ้นที่ผมด้อมๆ มองๆ อยู่นั่น

กลับแดงซะ

แอบมีข่าวเพิ่มทุน แต่ผู้บริหารยืนยันว่าจะใช้เงินเท่าที่มี และกู้จากสถาบันการเงินในประเทศ เท่านั้น

ผมเคยไปสอยแถวราคาๆ 4.xx
หลายเดือนได้แล้ว
หลังจากนั้น มันขึ้นไปแถวๆ 6.xx

ตอนนี้กลับมาที่ 4.xx

:D  :D  :D

พื้นฐานกิจการยังคงเดิมอยู่หรือไม่
ใครมีเหมือนผม ทราบหรือป่าวฮะ

งบเพิ่งออกด้วยสิ ไม่แย่มากมาย แค่ลดลงจาก 1/49 เพียง 0.02-0.03 สตางค์ ต่อหุ้น

ไตรมาส 2 จะเป็นยังไงเนี่ย
เอายังไงกับมันดีครับ

8)  ...
moonkiss

โพสต์ที่ 2

ผมเละเทะเลยน้องบีมมี่ หลังจากชอบมากๆเพราะ 4.xx ไปขาย 6.xx มารอบนึง วันที่เหลือ 5.xx ว่ามันถูก เลยมือบอน ขอรับเอาปันผลหน่อยเหอะ
วันนี้นั่งมองจอแดงๆ อย่างเศร้าใจ
อิอิ หุ้นเราไม่เลวนะครับ รายได้เพิ่มแยะนา แต่กำไรหด
:shock:  :shock:  :shock:
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

คุณบีมมี่ต้องไปอ่านกระทู้พี่วิบูลย์ใหม่ดีกว่า อิอิ
อย่าไปมองระยะสั้น เพราะมันจะกลายเป็น ระยะสั่น
ถ้าวิเคราะห์ว่ามันดี ก็เก็บเพิ่มดีกว่า

(บอกแต่คนอื่น ตัวเองก็ยังทำไม่ค่อยได้ สั่นอยู่เรื่อย ๆ 555)
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
beammy

โพสต์ที่ 4

[quote="moonkiss"]รายได้เพิ่มแยะนา แต่กำไรหด
:shock:
beammy

โพสต์ที่ 5

oatty เขียน:คุณบีมมี่ต้องไปอ่านกระทู้พี่วิบูลย์ใหม่ดีกว่า อิอิ
อย่าไปมองระยะสั้น เพราะมันจะกลายเป็น ระยะสั่น
ถ้าวิเคราะห์ว่ามันดี ก็เก็บเพิ่มดีกว่า

(บอกแต่คนอื่น ตัวเองก็ยังทำไม่ค่อยได้ สั่นอยู่เรื่อย ๆ 555)
ผมไม่สั่นนะ 555

หายบ้าไปตั้งแต่ case สเต๊ปปี้ แล้วครับ  :P

ขอนั่งวิเคราะห์ตัวธุรกิจใหม่ คืนนี้ ดีกว่า

ขอบคุณพี่ oatty ครับ  8)  ...
Blueblood
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 6

รายได้เพิ่มกำไรหด ถ้ามั่นใจว่า margin ที่หดเป็นเรื่องชั่วคราวก็ลุยเพิ่มเลยครับ แต่ถ้าเป็นระยะยาวเพราะเรื่องความสามารถในการแข่งขัน อันนี้ตัวใครตัวมันนะครับ :P

ป.ล. ไม่ได้ตามเลยครับตัวนี้ :P
It's earnings that count
moonkiss

โพสต์ที่ 7

[quote="beammy"][quote="moonkiss"]รายได้เพิ่มแยะนา แต่กำไรหด
:shock:
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 8

รอดู TRT สิครับ เป็นเพื่อนกันได้เลย
โพสต์โพสต์