ขอถามเรื่อง PATKOL ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ayethebing
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 1

มันทำอะไรเหรอครับ รู้แต่ขายเครื่องจักร แต่เป็นเครื่องจักรประเภทไหนกันครับ ผมรู้จากคนรู้จักว่าเค้าขายเครื่องจักรทำโรงงานน้ำแข็ง เลยอยากรู้มากขึ้นครับ

แล้วราคาที่ขึ้นไปเยอะๆ เนี่ย เค้าให้อะไรบ้างครับ มีปันผล หุ้นเพิ่มทุน หรือวอร์แรนท์หรือเปล่าครับ
champ
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผลิตตุ้เย็นใหญ่ครับ
พวกที่ใช้ในคาร์ฟูรฺ แม็คโครครับ
มีปันผล แจกหุ้น เพิ่มทุนแจกวอร์ครับ
stockms

โพสต์ที่ 3

คุณแชมป์จะไปประชุมผู้ถือหุ้นวันที่ 19 นี้รึเปล่าครับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 4

champ เขียน:ผลิตตุ้เย็นใหญ่ครับ
พวกที่ใช้ในคาร์ฟูรฺ แม็คโครครับ
มีปันผล แจกหุ้น เพิ่มทุนแจกวอร์ครับ
รับสร้างห้องเย็น เก็บพวก กุ้ง ปลาทะเล เพื่อการผลิตและส่งออกด้วยใช่ไหมเอ่ย นี่ก็เห็นข่าวว่าจะนำเงินไปซื้อที่เพชรบุรี ขยายโรงงานนิครับ
champ

โพสต์ที่ 5

[quote="ปรัชญา"][quote="champ"]ผลิตตุ้เย็นใหญ่ครับ
มีปันผล แจกหุ้น เพิ่มทุนแจกวอร์ครับ[/quote]

รับสร้างห้องเย็น เก็บพวก กุ้ง ปลาทะเล เพื่อการผลิตและส่งออกด้วยใช่ไหมเอ่ย นี่ก็เห็นข่าวว่าจะนำเงินไปซื้อที่เพชรบุรี ขยายโรงงานนิครับ[/quote]

ผมไม่แน่ใจครับ เรื่องห้องเย็นเดี๋ยวผมไปหาก่อน
ส่วนเรื่องโรงงานรู้สึกจะใช่ครับ
champ

โพสต์ที่ 6

[quote="stockms"]คุณแชมป์จะไปประชุมผู้ถือหุ้นวันที่ 19 นี้รึเปล่าครับ[/quote]

ประชุมอะไรครับ ผมยังไม่รู้เรื่องเลยครับ
ใช่เรื่องปันผลที่แจกหรือเปล่าครับ
คงไม่ได้ไปหรอกครับ คุณ stockms
ถ้าคุณ stockms ไปประชุม
กลับมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ
สำหรับผมคงถือรอรับสิทธิทุกอย่างให้ครบก่อน
รอดูงบปีออกมาด้วยครับ
champ

โพสต์ที่ 7

หามาให้แล้วนะครับ

ภาพรวมการประกอบธุรกิจของบริษัท บริษัทย่อย บริษัทร่วม
1. ผลิตภัณฑ์เครื่องทำน้ำแข็ง ประกอบด้วย บริษัท พัฒน์กล จำกัด (มหาชน) ซึ่งเป็นผู้ผลิต ออกแบบ ติดตั้ง และขายอะไหล่ อุปกรณ์สำหรับเครื่องทำน้ำแข็งหลอด น้ำแข็งเกล็ด และน้ำแข็งซอง บริษัท สยามพัฒน์กล จำกัด เป็นหนึ่งในตัวแทนจำหน่ายเครื่องทำน้ำแข็ง
2. เครื่องจักรและระบบสำหรับอุตสาหกรรมเครื่องทำความเย็น ประกอบด้วย บริษัท พัฒน์กล จำกัด (มหาชน) เป็นผู้ผลิต ออกแบบ ติดตั้งและขายอะไหล่ อุปกรณ์ ระบบแช่อาหาร ห้องเย็นอุตสาหกรรมอาหารขนาดใหญ่ ตู้แช่ผลิตภัณฑ์และห้องเย็นสำหรับซุปเปอร์มาร์เก็ต บริษัท พีเคบี เอ็นเตอร์ไพรส์ จำกัด ประกอบธุรกิจขาย ออกแบบ ผลิต และติดตั้งห้องเย็นพาณิชย์ (ขนาดเล็ก) แผ่นฉนวน และนำเข้าอุปกรณ์ระบบทำความเย็น บริษัท ริปเปิลเพลท (ไทยแลนด์) จำกัด ผลิตและจำหน่ายแผ่นทำน้ำเย็นสำหรับอุตสาหกรรมอาหาร บริษัท สยามพัฒน์กล จำกัด ผลิตและขายตู้แช่ไอศกรีม ตู้แช่เครื่องดื่ม ตู้แช่ Eutectic และ แผ่น Eutectic (คือแผ่นสารทำความเย็นและนำกลับมาใช้ใหม่โดยแช่ในตู้ Eutectic สามารถใช้แทนน้ำแข็งแห้ง)
3. เครื่องจักรและระบบสำหรับการผลิต ผลิตภัณฑ์เหลว ประกอบด้วยบริษัท พัฒน์กล จำกัด (มหาชน) ซึ่งเป็นผู้ผลิต ออกแบบ ติดตั้ง และขายอะไหล่ อุปกรณ์ สำหรับผลิตภัณฑ์เหลวประเภทเครื่องดื่ม ไอศกรีม โยเกิร์ต เคมีภัณฑ์
4. เครื่องจักรและระบบสำหรับการแปรรูปอาหาร บริษัท พัฒน์กล จำกัด (มหาชน) ซึ่งเป็นผู้ผลิต ออกแบบระบบการแปรรูปอาหาร ติดตั้ง และขายอะไหล่ อุปกรณ์
5. โครงการครบวงจร บริษัท พัฒน์กล จำกัด (มหาชน) ซึ่งเป็นบริษัทฯ ที่รับบริหารโครงการงาน ครบวงจรด้านโรงงานอาหาร ตั้งแต่ออกแบบก่อสร้างอาคาร และระบบสาธารณูปโภค เครื่องจักรในการผลิตอาหาร และรับเป็นที่ปรึกษาโครงงาน
6. งานบริการและซ่อมบำรุง บริษัท พัฒน์กล (1984) จำกัด ประกอบธุรกิจบริการ รับซ่อมเครื่องจักร และอุปกรณ์ในอุตสาหกรรมเครื่องทำความเย็นอุตสาหกรรมผลิตน้ำแข็ง อุตสาหกรรมผลิตแปรรูปนม ไอศกรีม และ แปรรูปอาหาร ห้องเย็นและอุปกรณ์เครื่องทำความเย็น
Kopite
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

ประชุมวิสามัญผู้ถือหุ้นครับ จะรอรับสิทธิกันหรือเปล่าครับ
แจกเจอะจนน่ากลัว จะเหมือน LEE
stockms

โพสต์ที่ 9

ครับประชุมเรื่องของแจกทั้งหมดครับ ผมกำลังจะหาคนที่ไปมาเล่าให้ฟังเลยครับ ผมอยากไปมากเพราะเขาประชุมที่บริษัทใกล้บ้านด้วย อยากเห็นบริษัทเขา แต่วันจันทร์เช้าติดธุระสำคัญที่ทำงาน :cry:
champ

โพสต์ที่ 10

[quote="Kopite"]ประชุมวิสามัญผู้ถือหุ้นครับ จะรอรับสิทธิกันหรือเปล่าครับ
แจกเจอะจนน่ากลัว จะเหมือน LEE[/quote]

ผมมองยังไงก็ไม่น่าจะเหมือน LEE นะครับ
ผมว่าผลประกอบการเขาดีด้วยด้วยนะครับ
แต่ LEE ผลประกอบการเขาลดลงนะครับ
ลองดูให้ดีๆ แล้วตัวนี้ผมว่ายังดูดีอย่นะครับ
ห้างที่เปิดใหม่ๆ ก็ใช้บริการของเขาทั้งนั้น
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 11

1. แตกพาร์ จาก 10 บาท เป็น 1 บาท

2. เพิ่มทุนให้กับผู้ถือหุ้นเดิมรวมถึงแจกวอร์แรนต์สัดส่วน 4 หุ้นเดิม : 1 หุ้นใหม่ (ราคา 1 บาท) : 2 วอร์แรนต์

3. แจกหุ้นปันผลสัดส่วน 1หุ้นเดิม : 1 หุ้นปันผล และจ่ายปันผลเงินสดอีก 0.15 บาท/หุ้น (พาร์ 1 บาท)

โดยจะขึ้น
เครื่องหมาย XD และ XR วันที่ 23 ม.ค. 2547
ล็อคหัวข้อ