สุดยอดครับ ท่านดร นิเวศน์ ผลตอบแทนปี 46 ได้ 140%

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

สุดยอดครับ ท่านดร นิเวศน์ ผลตอบแทนปี 46 ได้ 140%

โพสต์ที่ 1

ต้องซูฮกเลยครับ

ผลตอบแทนปี 46 ได้ 140 % ชนะตลาดอีกครับ ( 118%)

ปี 46 ท่านอาจารย์มีการปรับพอร์ตเพียง 2 ตัวเท่านั้นเองครับ

สรุป VI ก็สามารถชนะตลาดได้ในตอน ตลาดกระทิงครับ :lol: :lol: :shock: :shock:
newkid
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ช่วยอธิบายรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ ที่ผมมองแค่ irc กับ stanly ก็ชนะสบายๆแล้วครับ
kotaro

โพสต์ที่ 3

ใช่ครับ irc และ stanly ก็สบายๆแล้วครับ แค่นี้ก็ปาเข้าไป 200-300 % แล้วครับ

แต่เห็นในหนังสือพิมพ์ บอกว่าท่าน ดร. ถืออยู่ประมาณ 20 ตัวครับ 1 ปีที่ผ่านมา มีการปรับ port แค่ 2 ตัวครับ

ส่วน 20 ตัวนั้นมีอะไรบ้าง ไม่รู้ครับ :D
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 4

kotaro เขียน:ใช่ครับ irc และ stanly ก็สบายๆแล้วครับ แค่นี้ก็ปาเข้าไป 200-300 % แล้วครับ

แต่เห็นในหนังสือพิมพ์ บอกว่าท่าน ดร. ถืออยู่ประมาณ 20 ตัวครับ 1 ปีที่ผ่านมา มีการปรับ port แค่ 2 ตัวครับ

ส่วน 20 ตัวนั้นมีอะไรบ้าง ไม่รู้ครับ :D

หนังสือพิมพ์เล่มไหนครับ จะได้ตามไปอ่านด้วยคนส่งท้ายปีเก่าไปร่วมถึงเกาะช้างของคุณหมอแล้ว กลัวว่าไปหาจะไม่เจอเลยไปไม่ถึงเกาะช้างครับ

ผมฟันธงเลยปีหน้ากลุ่มโรงแรมฟื้นเต็มตัวเห็นแต่ละที่ ออร์เดอร์จองจนถึงเมษาเลย ตามแหล่งท่องเที่ยว ไม่รู้ว่าโดนเขาหลอกให้มาให้ฟันธง อะป่าว....
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 5

เฉพาะ หุ้นที่ ดร.นิเวศน์ ที่มีชื่อเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่

ที่ผมบันทึกไว้

ในงวด ปี 2002 มียอดรวมทั้งสิ้น 98,521,250.00 บาท

มาถึง 31/12/03 พอร์ตของ ดร. นิเวศน์ ที่มีชื่อเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่

มียอดรวมทั้งสิ้น 271,000,000.00 บาท

คิดเป็นการขยายตัว 175.07 %
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
kotaro

โพสต์ที่ 6

หนังสือพิมพ์เล่มไหนครับ จะได้ตามไปอ่านด้วยคนส่งท้ายปีเก่าไปร่วมถึงเกาะช้างของคุณหมอแล้ว กลัวว่าไปหาจะไม่เจอเลยไปไม่ถึงเกาะช้างครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

หวัดดีปีใหม่ครับ พี่ปรัชญา พี่ครรชิต

หนังสือพิมพ์ นักลงทุนไทยรายสัปดาห์ครับ  ฉบับวันที่ 29 ธันวา-11 มกราคม ที่เกาะช้าง ผมต้องอ่านหนังสือพิมพ์ช้ากว่าบนฝั่งประมาณ 1-2 วันครับ เพราะเขาส่งช้า

พี่ปรัชญามาเที่ยวที่เกาะช้างแล้วเหรอครับ  ปีใหม่นี้คนมาเที่ยวเยอะมาก รถติดกันระนาวครับ  ผมออกไปกินข้าว ต้องเสียเวลารถติดตั้งนาน กว่าจะเข้า รพ ได้ครับ

ที่นี่ รีสอร์ทเต็มหมดเลยครับ ขนาดผมจะจองให้เพื่อนๆ ยังแทบจองไม่ได้ครับ ปกติต้องจองล่วงหน้า 2-3 เดือนครับในช่วงเทศกาลครับ :D 

ล็อคหัวข้อ