ทำไมหุ้นบางตัวไม่ค่อยมีคนซื้อขาย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sattaya
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

ทำไมหุ้นบางตัวไม่ค่อยมีคนซื้อขาย

โพสต์ที่ 1

ผมเห็นหุ้นบางตัว พื้นฐานก็ดี ราคาก็น่าสนใจ แต่ทำไมไม่ค่อยมีคนซื้อขายเลยครับ หรือมีก็น้อยมาก ลองมองดูหลายวันแล้ว
chut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 13

ดูแล้ว ซื้อหรือยังครับ :)

โพสต์ที่ 2

มันอยู่ในธุรกิจที่ไม่หวือหวามั้งครับ
หรือว่ามี free float จำนวนน้อย
แต่สภาพคล่อง ไม่น่าเป็นปัญหานะครับ ถ้าต้องการลงทุนระยะยาว
contrarian
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 45

โพสต์ที่ 3

สภาพคล่อง มีปัญหาสำหรับการซื้อจำนวนมาก ในราคาที่เราต้องการ(แน่นอนว่าเป็นราคาที่เรามองว่าต่ำ)

เช่น ใช้เวลาresearch 3 เดือน แล้วต้องมานั่งเก็บหุ้นในราคาที่ต้องการ อีกหลายเดือน แล้วไม่รู้ว่าจะเก็บได้ครบหรือไม่ ก็ทำให้เสียโอกาสครับ

หรือทางกลับกันเก็บได้นิดหน่อย ราคาก็วิ่งแล้ว ก็เสียอารมณ์อีก
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 4

หุ้นที่มีปริมาณข่าวน้อยไม่ค่อยมีใครอยากเข้าไปเล่นครับ

กิจการในชีวิตจริงไม่ได้มีข่าวบ่อยๆ ส่วนมากหลายเดือนจะมีความเปลี่ยนแปลงสำคัญๆ สักที ปริมาณข่าวที่ผู้บริหารพยายามอัดๆ เข้าไปคือสิ่งที่ช่วยทำให้หุ้นของกิจการมีชีวิตขึ้นมา
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
โพสต์โพสต์