LTF กำลังจะหมด promotion แล้วจริงหรือ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
เอก
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

LTF กำลังจะหมด promotion แล้วจริงหรือ

โพสต์ที่ 1

ผมได้รับโทรจากบริษัทประกันชีวิตแห่งหนึ่งว่าผมควรจะทำประกันชีวิตเพ่มเติมเพราะว่า LTF จะมีสิทธิลดภาษีแค่คนที่ซื้อ LTF ภายในเดือนมิถุนายนนี้เท่านั้น และจะเพิ่มให้ลดหย่อนภาษีประกันชีวิตเพิ่มเป็น 300,000 จริงหรือไม่ครับผมตรวจสอบข้อมูลไม่ได้เลยครับ
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
fantasia

โพสต์ที่ 2

LTF รู้สึกจะให้ 10 ปีครับ ปีนี้ปีที่ 4
ประกัน 300,000 ก็ยังไม่อนุมัติ แล้วก็คิดว่าไม่น่าจะทันปีภาษีถัดไปด้วย
tanavut

โพสต์ที่ 3

ประกันมั่วมาก  LTF นั่นคือตั้งกองใหม่ไม่ได้
ก็ซื้อกะกองที่มีอยู่
KEL_NOY

โพสต์ที่ 4

เดือน มิ.ย. กลต. แค่หน้าออกกองใหม่แค่นั้นครับ ส่วนกองเดิมๆที่มีอยู่แล้วในตลาดยังซื้อได้อยู่ครับ

จริงๆนะครับ...
triathlon

โพสต์ที่ 5

ประกัน 300'000 ยากมั้งคะ
เอาแค่แสนเดียว พี่ร้อ รอ รอ มาสี่ห้าปีแล้วเนี่ย :cry:
just one life, use it!
ภาพประจำตัวสมาชิก
เอก

โพสต์ที่ 6

ขอบคณทุกคนที่ให้ข้อมูลครับ เดี๋ยวนี้บริษัทประกันเล่นกลอยู่เรื่อยเลยครับ
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 7

ข้อมูลตัวแทนที่ไหนเนี้ย มั่วมากๆ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
โพสต์โพสต์