มีใครคิดเรื่องราคาทองคำมั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีใครคิดเรื่องราคาทองคำมั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

ผมอยากทราบว่าราคาทองคำ
มันจะขึ้นไปอีกมั้ยครับ
ผมสงสัยจังว่ามันขึ้นมาขนาดนี้
ยังจะมีคนซื้อทองใส่กันอีกหรือเปล่า
เพราะตัวผมว่าถ้ามันยังขึ้นไปอีกผมจะขายทิ้ง
แล้วรอมันหล่นแล้วค่อยซื้อใหม่
ขอความเห็นหน่อยครับ
ว่ามองกันอย่างไรบ้างครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

ถ้ามองในแง่การลงทุน ทองไม่คุ้มหรอกครับ ขายไปเถอะ

แต่ถ้าเพื่อความสบายใจ ของภรรยา ซื้อทองไว้ ภรรยา ส่วนใหญ่ชอบ

ทองก็ไม่ได้ขึ้นเท่าไร ถ้าปรับค่าเงิน เป็น 25/39 คูณ 8000 เท่ากับ 5128 บาทเอง

สมัยก่อนค่าเงิน 25 ต่อ 1 ยูเอส ทองราคา ก็ประมาณ 4000 กว่า ๆ ถ้าจำไม่ผิด

ถือทองไว้ ก็เพราะความสบายใจ เวลาเกิดจลาจล หรือไม่ก็ทองรูปพรรณ ไว้ใส่ไปงาน ต่างๆ

คนจนส่วนใหญ่ยังนิยมใส่ทองกันครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ พี่เจ๋ง
ผมสงสัยว่ามันจะไปถึง 10000 บาทหรือเปล่าแค่นั้นเองครับ
ล็อคหัวข้อ