พรุ่งนี้ไปเที่ยว......Demco

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
น้ำครึ่งแก้ว
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ตามที่ตลาดหลักทรัพย์ จัดขึ้นทำให้ได้มีโอกาสเยี่ยมชมบริษัท Demco
ถึงที่   ถ้าเป็นไปได้จะพยายามถ่ายรูปกลับมาครับ(ถ้าเค้าอนุญาต)

พี่ๆ จะฝากถามอะไรหรือเปล่าครับ จะได้เก็บเป็นการบ้านไปถามที่บริษัท
แบบดูไปถามไปด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
varut

โพสต์ที่ 2

เค้าพาไปที่โรงงานที่ปทุมหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ ฝากสวัสดีปีใหม่คุณอาผมด้วยนะครับ ^^

โพสต์ที่ 3

ไปเยี่ยชมที่จังหวัด ลพบุรีครับ

ยังไงจะพยายามถ่ายรูปกลับมาตัดแปะให้เพื่อนๆ พี่ๆ ดูกันนะครับ
humdrum
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :cheers:  :bow:
kok2029

โพสต์ที่ 5

รอฟังครับ 8)
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 6

varut เขียน:เค้าพาไปที่โรงงานที่ปทุมหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ ฝากสวัสดีปีใหม่คุณอาผมด้วยนะครับ ^^
คุณอาคุณ varut นี่คนไหนหรือครับ
แล้วคุณ varut ถือหุ้นตัวนี้อยู่ด้วยรึเปล่า
ผมเห็นผู้ถือหุ้นบริษัทนี้เป็นพวกญาติๆของผู้บริหารมาประชุมกันเพียบเลย
ไปประชุมผู้ถือหุ้น ยังกับวันนัดพบญาติแน่ะ  :lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
Oatarm

โพสต์ที่ 7

พี่ YOYO ไปประชุมประจำปีมาด้วยหรือครับ

เล่าบรรยากาศการประชุมให้ฟังหน่อย  
......

อยากฝากถามแต่คงไม่ทันแล้ว เรื่องประมูลโรงไฟฟ้า IPP ที่จะเกิดขึ้น

DEMCO มีโอกาสเข้าประมูลงานก่อสร้างโรงไฟฟ้าหรือไม่
varut

โพสต์ที่ 8

ว้า ผมไม่ได้ไปประชุมผู้ถือหุ้นด้วยน่ะครับ เพราะอยู่เชียงใหม่

ที่ญาติเยอะๆนั่นสงสัยเป็นของคุณอาประเดชล่ะครับ เพราะเค้าแบ่งๆกันถือหุ้น นามสกุลผมมีชื่อติดผู้ถือหุ้นใหญ่อยู่คนเดียวเอง ^^

ไว้จะรอดูรูปโรงงานที่ลพบุรีนะครับ

ปล.เท่าที่คุยกับคุณอามา คุณอาบอกว่ากำไรปีที่ผ่านมานี้ ถือว่าน้อยกว่าปกติ เพราะอุปกรณ์ราคาผันผวน ส่วนปีนี้กำไรน่าจะดีกว่าปีที่แล้ว (แต่แกทิ้งท้ายด้วยว่า ถ้าส่งงานทันนะ)

ที่จริงเนี่ย DEMCO กำลังจะได้ List ใน SET อยู่แล้วล่ะครับ แต่มาเจอวิกฤตค่าเงินซะก่อน อ่วมเลย เพิ่งใช้หนี้ก้อนใหญ่หมดเอาปี 48 นี่เองล่ะครับ ดีที่มี MAI เลยเข้า Trade ได้ เพราะถ้าจะเข้า SET คงต้องรออีกนาน
Luty97
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 9

สนใจตัวนี้อยู่ทีเดียวครับ ผมว่าธุรกิจที่เกาะเทรน พลังงาน ไฟฟ้า ช่วงนี้น่าจะโตตามอุตสาหกรรมได้ดีทีเดียว (จะจับตัวพลังงานหรือไฟฟ้าเลย เค้าก็วิ่งกันไปหมดแล้ว :( จนพีอีสูงพอสมควร)

แต่ถ้าตัวบริษัทมีความสามารถดี ผลงานก็น่าจะดีมากยิ่งขึ้นนะครับ

ปล.ใครพอมีข้อมูลตัวผู้บริหารช่วยแชร์หน่อยครับ ปีนี้ผมขอถือหุ้นผู้บริหารดีมาเป็นอันดับแรกดีกว่า  :wink:
หลักของความสมดุล

โพสต์ที่ 10

กลับมาแล้วครับ พี่ๆทุกท่าน

เดี๋ยวจะเอาไป แปะ ที่ ร้อยคนร้อยหุ้น Demco ละกันนะครับ
ใครสนใจก็ตามไปดูได้ครับ

เออ.........ใครมีวิธีแปะรูปแบบง่ายๆมั้ยครับ  รูปเยอะมาก ถ้าใช้ imageshack
คงต้องแปะรูปทั้งวันแน่เลย(เพราะความรู้เรื่องคอมน้อยมาก....กกก)

ฮ่าๆๆ :lol: ขอบคุณครับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 11

น้ำครึ่งแก้ว เขียน:กลับมาแล้วครับ พี่ๆทุกท่าน

เดี๋ยวจะเอาไป แปะ ที่ ร้อยคนร้อยหุ้น Demco ละกันนะครับ
ใครสนใจก็ตามไปดูได้ครับ

เออ.........ใครมีวิธีแปะรูปแบบง่ายๆมั้ยครับ  รูปเยอะมาก ถ้าใช้ imageshack
คงต้องแปะรูปทั้งวันแน่เลย(เพราะความรู้เรื่องคอมน้อยมาก....กกก)

ฮ่าๆๆ :lol: ขอบคุณครับ
ทำบล็อกเลยครับ  ติดต่อน้องเจย์   น้องน้ำค่อนแก้ว

โพสต์ที่ 12

ฮ่าๆๆๆ   ขอบคุณครับคุณปรัชญา

เดี๋ยวฝากน้อง Yoyo ทำดีกว่า เห็นว่าสนใจมาก
เพราะช่วงนี้มีงานราษฏร์ และ งานหลวงเยอะครับ กลัวว่า Blog จะร้างครับ

เดี๋ยวแปะที่ ร้อยคนร้อยหุ้นก่อน แต่ต้องเป็นหลังบ่ายนะครับทุกท่าน
ขอเคลียร์งานหลวงก่อน

ขอบคุณครับ
Oatarm

โพสต์ที่ 13

อะไรกันนี่ พาดูโรงงานวันเดียว  กลับมา ทำท่าติดเครื่องวิ่งซะแล้ว
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 14

Oatarm เขียน:อะไรกันนี่ พาดูโรงงานวันเดียว  กลับมา ทำท่าติดเครื่องวิ่งซะแล้ว
แหม ไม่ยอมเหนื่อย  จะรีบไปไหน(ต้องถามน้องYOYO)
Blueblood
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 15

ยินดีกับ YOYO ด้วยครับ  :cheers:
It's earnings that count
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 16

คนที่ไปมาไม่มีใครมาเล่าให้ฟังบ้างเลยหรือครับ
Luty97

โพสต์ที่ 17

วิ่งเร็วทันใจจิงๆเลยครับ

ยินดีกับผู้ถือหุ้นทุกคนด้วยครับ  :cool:

โพสต์ที่ 18

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=21422

สรุปเนื้อหา แบบ มั่วๆครับ ตาม link นี้เลยครับ

โพสต์ที่ 19

ยินดีกับน้อง โย ด้วยคนนะครับ  :cool:

ส่วนผม 100 หุ้น ยังไงก็ 100 หุ้นอย่างนั้นครับ  เหมือนเดิมไม่เปลี่ยแปลง

ขอบคุณครับ
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 20

น้องโยนี่ส่ง order ทั้งวันไม่มีเวลามาเล่าให้ฟังบ้างเลยเหรอ  :lol:
max77

โพสต์ที่ 21

กำไรดีจัง พอร์ทเขียวมากๆกับตัวนี้
Luty97

โพสต์ที่ 22

max77 เขียน:กำไรดีจัง พอร์ทเขียวมากๆกับตัวนี้
สำนวนคุ้นๆนะ  :lol:  เหมือนเคยฟังมาก่อน
โพสต์โพสต์