ขอถามพวกธุรกิจแบบขอสิทธิ์เข้าบริหารครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามพวกธุรกิจแบบขอสิทธิ์เข้าบริหารครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นหลายๆบริษัทในตลาดหุ้น เลือกไม่ลงทุนเอง ไม่หาของเก่าหรือเจ้าของขี้เกียจทำ เข้าไปบริหารจัดการปรับปรุงใหม่ แล้วแบ่งรายได้กำไรกัน

อยากให้ช่วยอธิบายหน่อยครับว่า บริษัทที่ทำแบบนี้ ต้องลงทุนอะไรยังงัยบ้าง แล้วรายได้ ค่าใช้จ่ายคืออะไรบ้าง แล้วส่วนแบ่งรายได้หรือกำไรที่ได้รับแล้วก็แบ่งให้เจ้าของเดิม แบ่งกันอย่างไรครับ

จะได้เอาไปวิเคราะห์หุ้นได้ถูก
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ยังไม่มีคำตอบเลยแหะ สงสัยผู้รู้หยุดยาวเลยยังไม่มาตอบ
โพสต์โพสต์