จัดสัมมนาที่ตลาดหลักทรัพย์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
wee89
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ใครเคยไปงานสัมมนาบ้าง มีความเห็นอย่างไร
ไป-มาสะดวกหรือเปล่า
มีเวลาว่างตรงกับเวลาจัดงานหรือเปล่า
จะดีกว่ามั้ยหากให้ตลาดฯนำวีดีโอที่บันทึกไว้มาขึ้นweb เพื่อให้ดาวน์โหลดไปดูกัน
จะดีกว่ามั้ยสำหรับคนที่อยู่ต่างจังหวัด,ไม่ค่อยมีเวลาว่าง,และอะไรอีกสารพัด
น่าจะเป็นการกระจายความรู้ที่กว้างกว่า(มีคนดูมากกว่า)ไปฟังที่ตลาดมั้ย
ต้นทุนต่อหน่วยน่าจะถูกลงกว่ามั้ย

ถ้าที่กล่าวมาดีกว่า พวกเราก็น่าจะแนะนำตลาดให้จัดให้นะครับ
wee89

โพสต์ที่ 2

แนะนำด้วยความเคารพและอยากให้ตลาดและนักลงทุนพัฒนาและมีความรู้เยอะๆนะครับ
wee89

โพสต์ที่ 3

ถ้าใครเห็นด้วยก็ช่วยๆกันแนะนำตลาดด้วยนะครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 4

ตลาดหลักทรัพย์  ถ้าจะไปให้สะดวก  ก็ต้องรถไฟใต้ดินครับ  ทางขึ้นลงอยู่หน้าอาคารพอดีเลย

เรื่องนำมาขึ้นเวบนั้น  ลองเขียนไปคุยกับทางตลาดหลักทรัพย์ดูซิครับ  ผมว่าก็คงเป็นประโยชน์ต่อนักลงทุนรายย่อย
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
mangmoom

โพสต์ที่ 5

ผมไปบ่อยครับ เพราะบ้านอยู่ใกล้ เดินทางสะดวก (แต่ก็เฉพาะเสาร์ อาทิตย์
วันธรรมดาต้องทำงาน) จะเลือกไปฟังในหัวข้อที่น่าสนใจ ทุกรายการคงมะไหว
โดยรวมก็ดีครับ แต่ละครั้งก็ได้แนวคิด มุมมองที่หลากหลาย ฟรีด้วย ลงทุนเฉพาะเวลากะค่ารถ (ดีกว่าอยู่บ้านเล่นเกมส์ให้แม่บ่น กลัวแม่เหนื่อยอ่ะครับ)
ตลท. เขาเอาวิดีโอมาออก ทีวี อยู่เรื่อยๆนะครับ ทั้งของมันนี่ทอล์ค และมันนี่&เวลท์ วันพุธ 10.30 น ช่อง 11 วันอาทิตย์บ่าย 4 ครึ่ง ทางUBC 07 ฯลฯ
ถ้าจะเอามาลงเวบนี้ได้อีก ก็หนับหนุนครับ แต่จะมีเรื่องค่าลิขสิทธิ์ สปอนเซอร์ ฯลฯ อะไรแนวนี่รึปละ?
เชียร์ 1 เสียงครับ
โพสต์โพสต์