บริษัทไหนจ่ายให้กรรมการมากสุดครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
CEO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

บริษัทไหนจ่ายให้กรรมการมากสุดครับ

โพสต์ที่ 1

ใครพอจะมีข้อมูลบ้างครับ

ขอบคุณครับ
metro

โพสต์ที่ 2

NWR น่าจะเป็น 1 ในบรีษัทที่จ่ายเยอะที่สุดนะครับ
tanatat

โพสต์ที่ 3

ผมว่าถ้าคิดเป็นเปอร์เซนต์ที่เพิ่มขี้นเมื่อเทียบกับปีที่แล้ว ผมเสนอ pdi ครับ  บำเหน็จ(โบนัส)ให้กรรมการที่เปิดเผยเพิ่มกว่าปีที่แล้ว 500% กว่าๆ
 ความจริงคิดจะเลือกlst แต่นั่นเขาจ่ายกรรมการไม่กี่คนเลยไม่เอามานับ
CEO

โพสต์ที่ 4

NWR มีกรมการ 10 คน

+++
7.อนุมัติค่าตอบแทนกรรมการทั้งหมด (เงินเดือน) ประจำปี 2550 เป็นจำนวนเงิน ดังนี้
  1. คณะกรรมการบริษัทได้รับค่าตอบแทนรวม 2,820,000 บาท
  2. คณะกรรมการตรวจสอบได้รับค่าตอบแทนรวม 450,000 บาท

------
CEO

โพสต์ที่ 5

คิดแล้วได้คนละราวๆ 2 แสน แปด

ก็ไม่เลวนะ แต่ pdi นี่ปีนี้ผมยังไม่เห็นข่าวบอก

5. กำหนดการประชุมสามัญผู้ถือหุ้นประจำปี 2550 ในวันจันทร์ที่ 23 เมษายน 2550 เวลา 14.00 น.
  ณ ห้องประชุม 1 และ 2 ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์  เลขที่ 60 ถนนรัชดาภิเษก คลองเตย
  กรุงเทพมหานคร โดยมีระเบียบวาระการประชุมดังต่อไปนี้

วาระที่ 1   เรื่องที่ประธานฯ จะแจ้งให้ที่ประชุมทราบ (ถ้ามี)
วาระที่ 2   รับรองรายงานการประชุมสามัญผู้ถือหุ้นประจำปี 2549 เมื่อวันที่ 26 เมษายน 2549
วาระที่ 3   รายงานของคณะกรรมการประจำปี 2549
วาระที่ 4   อนุมัติงบดุลและงบกำไรขาดทุนประจำปี 2549
วาระที่ 5   อนุมัติการจัดสรรเงินกำไรสุทธิ และการจ่ายเงินปันผลประจำปี 2549
วาระที่ 6   เลือกตั้งกรรมการใหม่แทนผู้ที่ออกตามวาระ  และรับทราบการแต่งตั้งกรรมการคนใหม่
วาระที่ 7   พิจารณาอนุมัติการจ่ายเงินบำเหน็จให้แก่กรรมการประจำปี 2549
วาระที่ 8   อนุมัติการแต่งตั้งผู้สอบบัญชีของบริษัทฯ ประจำปี 2550 และอนุมัติค่าสอบบัญชี
วาระที่ 9   เรื่องอื่นๆ (ถ้ามี)
CEO

โพสต์ที่ 6

Kbank ประกาศแบบนี้
+++++
5.อนุมัติค่าตอบแทนกรรมการ สำหรับปี 2550 ดังนี้
            -  ค่าตอบแทนกรรมการสำหรับการประชุมคณะกรรมการธนาคาร รวมเดือนละ 1,424,500 บาท
            -  ค่าตอบแทนกรรมการที่ปรึกษาแก่คณะจัดการ รวมเดือนละ 1,018,000 บาท
            -  ค่าตอบแทนคณะกรรมการตรวจสอบ รวมเดือนละ 231,000 บาท
            -  ค่าตอบแทนคณะกรรมการทรัพยากรบุคคลและกำหนดอัตราค่าตอบแทน.
               รวมเดือนละ 99,000.บาท
            -  ค่าตอบแทนคณะกรรมการกำกับดูแลกิจการ รวมเดือนละ 99,000 บาท
            -  ค่าตอบแทนที่ปรึกษากฎหมาย เดือนละ 330,000 บาท
            -  เงินบำเหน็จในอัตราร้อยละ 0.5 ของเงินปันผลโดยจ่ายพร้อมกับการจ่ายเงินปันผล
โดยให้อัตราค่าตอบแทนดังกล่าวทั้งหมดมีผลใช้บังคับไปจนกว่าที่ประชุมผู้ถือหุ้นจะกำหนดเป็นอย่างอื่น และอนุมัติจ่ายเงิน
บำเหน็จคณะกรรมการในอัตราร้อยละ 0.5 ของเงินปันผล จากผลการดำเนินงาน  ปี 2549 และโดยที่ธนาคารได้จ่าย
เงินบำเหน็จคณะกรรมการเป็นจำนวนเงิน 5,954,740 บาท โดยจ่ายพร้อมกับการจ่ายเงินปันผลระหว่างกาลไปแล้วใน
วันที่ 27 กันยายน 2549  จึงอนุมัติจ่ายเงินบำเหน็จคณะกรรมการเป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 14,922,577 บาท โดยจ่าย
พร้อมกับการจ่ายเงินปันผลงวดสุดท้าย

---------
คิดไม่ออกนะ
tanatat

โพสต์ที่ 7

มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมกรณี pdi บำเหน็จกรรมการปี2549ที่จะจ่ายปีนี้ ดูรายละเอียดได้จากรายงานประจำปี 2549 ที่โหลดได้จาก www.padaeng.comและผมได้ทำรายละเอียดในร้อยคนร้อยหุ้น แล้วแต่สรุปได้ก็คือบำเหน็จที่ให้กรรมการ ไม่รวมค่าตอบแทนที่ได้อยู่แล้ว ของกรรมการเกือบทุกคนบำเหน็จเพิ่มขึ้นกว่า 560%เมื่อเทียบกับปีที่แล้วจาก 230,000บาทเพิ่มเป็น 1,525.400 บาท เรียกว่าได้เยอะกว่าที่ KBANK จ่ายเสียอีกทั้งๆทีpdiมีขนาดธุรกิจเล็กกว่าอย่างมาก แต่นี่ไม่ใช่เหตุผลหลักครับ
 กรณีpdi ดูยังไงก็รู้สึกว่ากรรมการแต่ละคนไม่นาจะได้เยอะขนาดนั้นเนื่องจากกำไรปี2549 ที่เพิ่มขึ้นเกิดจากการที่ราคาสังกะสีตลาดโลกแพงอย่างเดียว ซึ่งไม่ค่อยเกี่ยวข้องกับความสามารถขอกรรมการแต่ละท่านเลยครับ
tanatat

โพสต์ที่ 8

โทษครับ อ่านผิดไปขอแก้ไขด่วนครับ ของpdi บำเหน็จกรรมการให้เป็นรายปีแต่ของ kbank ให้เป็นรายเดือนครับ แต่ยังไงก็คิดว่าของpdi น่าจะติดกลุ่มที่จ่ายบำเหน็จแก่กรรมการคิดเป็นเปอร์เซนต์ที่เพิ่มจากปีที่แล้วมากเกินพอดีอยู่ดี
nakron

โพสต์ที่ 9

ถ้ารวมเงินเดือนด้วยผมว่า 7-11 นะ ทั้งหมด 100กว่าล้านบาท
กรรมการ 9หรือ 13คนนี่แหละจำไม่ค่อยได้ ตกคนละ10กว่าล้าน
ผมอ่านใน 56-1 ของปี2548 นะครับ
maeteeb
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

จ่ายมากผมว่าโอเคนะครับถ้าทำงานดี บริษัทมีผลกำไรมากคืนผู้ถือหุ้น ผมว่าก็แฟร์ดี แต่พวกที่จ่ายแพงเกินมูลค่าความสามารถนี่สิ ผมว่าแย่
โพสต์โพสต์