ขอความช่วยเหลือด่วน ทางโพสต์ทูเดย์ต้องการจะ......

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

ขอความช่วยเหลือด่วน ทางโพสต์ทูเดย์ต้องการจะ......

โพสต์ที่ 1

ดูภาพประกอบจากกระทู้ครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 85219.html

เมื่อวานนี้ตอนบ่าย  
กำลังนั่งคุยกับพ่อน้องมุกอยู่ในเซทเทรดคาเฟ่
มีคนโทรเข้ามือถือ   พอรับสายก็รู้ว่า
น้องนักเขียนคอลัมส์มันนี่ทิปส์ของโพสต์ทูเดย์โทรเข้ามา

วัตถุประสงค์คือ
มีน้องอีกคนของโพสต์ทูเดย์  

กำลังจะเปิดคอลัมส์ใหม่ "เปิดพอร์ต"

จึงอยากขอสัมภาษณ์ไปลงในคอลัมส์ดังกล่าว
ผมได้ยินแล้ว  ก็ลังเลไม่กล้าตอบรับ
เพราะยังไม่อยากเปิดตัวต่อสาธารณะมากเท่าไร

ได้แนะนำไปว่า  จะลองติดต่อทาบทามคุณปรัชญาให้
เพราะคุณปรัชญามีคุณสมบัติครบตามที่
คนเขียนคอลัมส์ต้องการ

โดยเฉพาะข้อที่หนึ่ง  

คุณปรัชญาเปิดตัวมานานแล้ว  
ตั้งแต่ตอนเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่  ของ FE  
คงจะยินดีให้ข้อมูลกับทางโพสต์ทูเดย์

ปัญหาที่ตามมาคือ  
หลังจากผมรับปากกับน้องทางโพสต์ทูเดย์ไปแล้ว
ผมกลับติดต่อกับคุณปรัชญาไม่ได้เลย

ไม่ว่าทางมือถือ (เปลี่ยนจากเบอร์ที่เคยให้ไว้)

ทางโทรศัพท์บ้าน  โทรไปนับสิบครั้งก็ไม่มีคนรับสาย
เข้าใจว่าคุณปรัชญาคงพาครอบครัวไปเที่ยว
น่าจะเป็นต่างประเทศก็ได้

ดังนั้น  ถ้าใครที่สามารถติดต่อคุณปรัชญาได้
ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ

คุณมนตรี  คุณซีเคหรือท่านใดก็ได้
พอจะช่วยได้หรือเปล่าครับ ????

ถ้าช่วยได้ ช่วยแจ้งคุณปรัชญาว่า
โพลต์ทูเดย์อยากขอสัมภาษณ์ไปลงหนังสือพิมพ์
ผมดันรับปากกับน้องไปว่า  
จะส่งช้อมูลให้ภายในวันพฤหัสนี้  
ซึ่งเป็นวันที่ต้องปิดต้นฉบับคอมลัมส์

ความจริงผมแนะนำไปอีกคนคือ

คุณเต่าหยวนเปียว  เสือซุ่มตัวจริงเสียงจริง

แต่ไม่แน่ใจว่า  คุณเตวี่จะยินยอมให้ข้อมูลหรือเปล่า

ยังไง ถ้าติดต่อคุณปรัชญาไม่ได้
คุณเตวี่ก็ช่วยๆหน่อยนะครับ
ตอบน้อง  ไปตามที่ถามมาในภาพประกอบ
ผมไม่อยากจะเอาปี๊บคลุมหัว  เพราะผิดคำพูด

ถ้าเป็นไปได้  คุณมนตรีช่วยเป็นนอมินี่ได้หรือเปล่าครับ
เข้าใจว่าคุณซีเคคงจะไม่สะดวกในการเปิดตัว

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 2

สวัสดีครับเฮียเอ็น
ก่อนอื่นขอขอบคุณที่ส่งข่าวมาครับ

เมือวันที่2  ผมเดินอยู่ฟอจูน  (กทม)
ไปซื้อเม้าส์เล่นเกมส์ให้ลูกชาย(เม้าส์อาราย2,750บาท)
แผ่นรองเม้าส์  (อาราย1,840บาท)

ช่วงค่ำไปเดินเล่นที่ซีคอนศรีนครินทร์
พักโรงแรม  กะว่าเช้าวันที่3จะไปประชุมผู้ถือหุ้น  MSC

นอนตื่นสายมากคือ10.00น.
เลยไปประชุมไม่ทันครับ  
เลยไปนอนโกรกลมที่  หาดดงตาล  ติดๆกับหาดนาจอมเทียน

ขอขอบคุณ  เฮียเอ็น  คุณเต่า  คุณธราธิป
ขอบคุณทางหนังสือพิมพ์  โพส์ตทูเดย์  นักเขียนคอลั่มน์
ที่ให้เกียรติ  นักลงทุนรายย่อยที่อยู่บ้านนอกครับ
path2544
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แบบว่า...

โพสต์ที่ 3

แบบว่า ไงๆๆ ก็ขอให้ พี่ คลายเครียด เอาบทความมาลงใน TVI ด้วยนะครับ  :bow: :bow: :bow:
ไม่เก่งทั้งวิเคราะห์เทคนิค ปัจจัยพื้นฐาน แต่เราก็ยังรั้นที่จะรวยเพราะหุ้น
คลายเครียด

โพสต์ที่ 4

คุณปรัชญาคงไปกันทั้งครอบครัว
มือถือเบอร์ที่เคยให้ไว้  โทรไปแล้ว
เขาแจ้งว่ายังไม่มีใครใช้บริการ

ส่วนเบอร์บ้าน  ผมโทรไปสิบกว่าครั้ง
สายว่างแต่ไม่มีคนรับสาย
เมื่อวานนี้คุณ junto พยาบาลในขอนแก่น
ได้ช่วยไปดูที่ร้านคุณปรัชญา
เห็นติดป้ายว่าเปิด ๖ เมษายน
ผมคิดว่า  คุณปรัชญาคงพาครอบครัวไปต่างประเทศ

ก็เลยขอให้คุณเต่าหยวนเปียวช่วยให้สัมภาษณ์แทนครับ

ของคุณปรัชญา  เข้าใจว่าทางโพสต์ทูเดย์
คงจะลงให้ในสัปดาห์ถัดไปครับ
ยังไง คุณปรัชญาก็ลองติดต่อคุณเจียรนัยดู
เห็นเธอบอกว่า
เป็นคอลัมส์เปิดใหม่ของโพสต์ทูเดย์ด้วยครับ
(ไม่รู้ว่าข้อมูลถูกต้องหรือเปล่า  เพราะผมไม่ได้อ่านโพสต์ทูเดย์)

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
คลายเครียด

Re: แบบว่า...

โพสต์ที่ 5

[quote="path2544"]แบบว่า ไงๆๆ ก็ขอให้ พี่ คลายเครียด เอาบทความมาลงใน TVI ด้วยนะครับ
mangmoom
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ตั้งใจรอเลยอ่ะครับ
ขอบคุณมากครับ :bow:  :bow:  :bow:
miracle
ผู้ติดตาม: 80

โพสต์ที่ 7

ขอแจมหน่อยครับ
ถ้าให้เดาจากราคาMouse คงจะเป็นยี่ห้อlogitechหรือไม่ก็Microsoft จำพวกที่เป็นBuletoothหรือlaser เป็นอย่างน้อยครับ ทำให้ราคาแพง
ส่วนแผ่นรองเม้าท์ที่บอกเป็นแบบปากกาหรือเปล่าครับ

ส่วนท้าย
ขอบคุณพี่ปรัชญามาให้ความรู้อีกคนครับ
จะได้ให้พวกเราติดอาวุธเพิ่มขึ้นครับ
ขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ
:)
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

แหะๆ ผมไม่มีอะไรน่าสนใจ
อาจยังไม่ใด้ลงครับเฮียเคลี่   :lol:
ขอบคุณครับ   :D
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
คลายเครียด

โพสต์ที่ 9

[quote="ต.หยวนเปียว"]แหะๆ ผมไม่มีอะไรน่าสนใจ
อาจยังไม่ใด้ลงครับเฮียเคลี่
ปรัชญา

โพสต์ที่ 10

คลายเครียด เขียน: ไม่ลง  ผมก็หน้าแตกซิครับ
อุตส่าห์เชียรซื้อ  เอ๊ยเชียร์ว่า
คุณเต่าหยวนเปียว คุณภาพนักลงทุนคับแก้ว

:twisted:  :twisted:  :twisted:  :twisted:  :twisted:  :twisted:  :twisted:
ขอขอบพระคุณเฮียคลายเครียดด้วยครับ

เมื่อวานน้องที่ทำงาน  โพส์ตทูเดย์  โทรมาหาช่วงบ่ายครับ
บอกขอติดต่อ  เรื่อง______  ถามถึงทางมาบ้านผม  จะถ่ายรูป

ต้องพหลโยธิน  เลี้ยวซ้ายสระบุรี  ผ่านโคราช

อึ้งกิมกี่เลยครับเฮียคลายเครียด
ปรัชญา

โพสต์ที่ 11

miracle เขียน:ขอแจมหน่อยครับ
ถ้าให้เดาจากราคาMouse คงจะเป็นยี่ห้อlogitechหรือไม่ก็Microsoft จำพวกที่เป็นBuletoothหรือlaser เป็นอย่างน้อยครับ ทำให้ราคาแพง
ส่วนแผ่นรองเม้าท์ที่บอกเป็นแบบปากกาหรือเปล่าครับ
คุณmiracle  คงเล่นเกมส์  ระดับเซียนเลย  แค่ราคาก็รู้ยี่ห้อแล้วเนี่ย

laser  ครับยี่ห้อ

แผ่นรองเม้าส์  ขนาดพิซซ่ากล่องใหญ่   :oops:
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 12

ปรัชญา เขียน: ขอขอบพระคุณเฮียคลายเครียดด้วยครับ

เมื่อวานน้องที่ทำงาน  โพส์ตทูเดย์  โทรมาหาช่วงบ่ายครับ
บอกขอติดต่อ  เรื่อง______  ถามถึงทางมาบ้านผม  จะถ่ายรูป

ต้องพหลโยธิน  เลี้ยวซ้ายสระบุรี  ผ่านโคราช

อึ้งกิมกี่เลยครับเฮียคลายเครียด
พี่อึ้งแต่ผมแอบขำเลยแฮะ :)
_________
miracle
ผู้ติดตาม: 80

โพสต์ที่ 13

ปรัชญา เขียน:
คุณmiracle
:)
โพสต์โพสต์