UNIQ น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ +++

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ryuga
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

UNIQ น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ +++

โพสต์ที่ 1

พรุ่งนี้แล้วเจ้าประคุณจะแหกด่านมะขามเตี้ยเข้ามาจดทะเบียนเป็นรายที่ 2 ของปีหลังจากที่ น้อง  MBAX โดนน็อคมืดสลบเหมือดต่ำจองให้เห็นมาแล้ว  :wall:  ธุรกิจครอบครัวแห่งนี้มันช่างครัวเรือนดีแท้ รายการระหว่างกันยุ่บยั่บตามฟอร์ม และข้อมูลย้อนหลัง 4 ปีตามที่แถลงมาก็หามีขาดทุนสะสมไม่ (เธอช่างเนียนดีจริงๆ ) กำไรมา 4 ปีเงินปันผลไม่เคยจ่ายเข้ากระเป๋าเจ้าของ อาบน้ำประแป้งเสร็จเรียบร้อย zmico ก็ส่งเข้าประกวด นับว่าฉลาดมากเพราะมาเข้าตลาดตอนที่กำไรกำลังตกต่ำนัยว่าคงไม่มีข่าวร้ายไปมากกว่านี้ (กั๊กข่าวดีไว้เต็มลูกสูบ) เมื่อผ่านไปสักพักก็คงใช้ลูกไม้เดิมๆ คือออก war- แจก หรือไม่ก็ war- พ่วงหุ้นเพิ่มทุนกระตุกราคาให้สูงๆ เมื่อครบ silent ก็จะกลายร่างเป็น intelligent termite eator สมบูรณ์แบบ  :vm:

เฮ้อ!!! วัยรุ่นเซ็งหงะ  :la:

หมายเหตุ : ต้องขออภัยถ้าท่านเป็นผู้จองซื้อหุ้นของเขา ผมไม่ได้ตั้งใจมาโจมตีหรือชี้นำแค่อยากระบายความเซ็งเท่านั้น และอันที่จริงผมก็เห็นว่าไม่ช้าไม่นานเจ้ามือคงเข้ามาทำราคาซึ่งผู้ถือหุ้นก็คงจะได้หน้าบานทั่วถึงกัน อาจได้ 100% up เลยก็อาจเป็นได้นะครับ ใครอยากเกร็งกำไรผมเอาใจช่วย แต่ส่วนตัวขอนั่งมองห่างๆ ก็พอครับ  :la:  :la:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

ตอน TNX เข้าตลาด ก็มีคนหวังว่าเจ้าของเขาจะมาทำราคา
ให้เหล่า termite ติดปีกเริ่งร่าไปตามๆ กันนิ
phobenius
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

เอาข้อมูลมาแปะให้หน่อยครับผม อยากอ่านดูคร่าวๆครับ
Ryuga

โพสต์ที่ 4

พวกเหล็กๆ ปลาย 47 เข้าต้นปี 48 นั้นเป็นสุดยอดการสร้างตำนานหนุ่มสาวชาวดอย เพราะมาเข้าตลาดกันตอนที่ราคาเหล็กกะลังพีก และนักวิเคราะห์ก็หลับหูหลับตาเชียร์กันหมด อย่าง NSM 2 บาทกว่า (OH My God) MS(TSTH) 2 บาทกว่า SSI 3 บาทกว่า ไม่รู้เชียร์กันไปได้ไง

คือ UNIQ ทำให้ผมนึกถึง CSP น่ะครับ อีหรอบเดียวกัน zmico เหมือนกัน ครั้งนั้นจำได้ว่าช่วยกันขาย สะตอ ได้หลายเข่ง (จาก 2 ไป 7 แล้วลงมา 2 )  :lol:
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 5

ไปหาข่าวบริษัทมา ไปเจอเรื่องนี้เข้าครับ
http://www.nidambe11.net/ekonomiz/2006q ... ry19p4.htm

ไม่รู้ว่าคดีไปถึงไหนแล้ว
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 6

พ่อผมเป็น Consultant เกี่ยวกับก่อสร้าง เคยเล่าเรื่องบริษัทนี้ให้ฟังเหมือนกัน น่าสนๆ อยากรู้ว่าเข้าตลาดแล้วจะเป็นจริงเหมือนพ่อบอกหรือเปล่า :lovl:
I do not sleep. I dream.
ply33
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

Viewtiful Investor เขียน:พ่อผมเป็น Consultant เกี่ยวกับก่อสร้าง เคยเล่าเรื่องบริษัทนี้ให้ฟังเหมือนกัน น่าสนๆ อยากรู้ว่าเข้าตลาดแล้วจะเป็นจริงเหมือนพ่อบอกหรือเปล่า :lovl:
เล่าว่าอย่างไรบ้างคับ  8)
0--- ฉลามเสือดาว ล่องลอยไปในทะเลกว้างใหญ่ ---0
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 8

:arrow: ‘UNIQ’ ฟุ้ง ราคาสูงจอง รสาฯเกลี้ยง

โพสต์ทูเดย์ — ยูนิค เอ็นจิเนียริ่งฯ มั่นใจราคาวันแรกเหนือจอง คุยให้ส่วนลดถึง 31% แต่ผลงานปี 2549 ทรุดหนัก ส่วน รสาฯ ขายหมดแล้ว

ายอัสวานี อะฮูจา ผู้ช่วยผู้จัดการ ฝ่ายวาณิชธนกิจ บริษัทหลักทรัพย์ ซีมิโก้ ในฐานะที่ปรึกษาขายหุ้นบริษัท ยูนิค เอ็นจิเนียริ่ง แอนด์ คอนสตรัคชั่น (UNIQ) ซึ่งจะเข้าซื้อขายวันที่ 30 มีนาคม เป็น วันแรก กล่าวว่า มั่นใจว่าราคาหุ้น UNIQ วันแรกจะซื้อขายเหนือจอง เพราะราคาเสนอขาย 1.80 บาท คิดเป็นอัตราส่วนราคาต่อมูลค่าบัญชี (P/B) 1.17 เท่า ให้ราคาส่วนลดสูงถึง 31% เมื่อเทียบกับ P/B กลุ่มอสังหาริมทรัพย์อยู่ที่ 1.72 เท่า เพราะในปี 2549 กำไรของบริษัท ต่ำกว่าค่าเฉลี่ยปกติ เนื่องจากยังไม่รับรู้กำไรที่ได้รับผลกระทบจากการใช้จ่าย ภาครัฐที่ล่าช้า

ทั้งนี้ ในปี 2549 บริษัทมีกำไรสุทธิ 40.14 ล้านบาท หรือ 0.08 บาท ลดลงจากปี 2548 ที่มีกำไรสุทธิ 218.69 ล้านบาท หรือ 0.44 บาท

นายอัสวานี กล่าวว่า ในปีนี้บริษัทจะมีกำไรมากกว่าปี 2549 เนื่องจากขณะนี้มีงานในมือแล้ว 5.4 พันล้านบาท

น.ส.อัจฉราพร ศิริไพรวัน กรรมการผู้จัดการ บริษัท รสา พร็อพเพอร์ตี้ ดีเวลลอปเม้นท์ (RASA) กล่าวว่า บริษัทขายหุ้นเพิ่มทุนที่เสนอขายประชาชนครั้งแรก (ไอพีโอ) จำนวน 20 ล้านหุ้น ได้หมดแล้ว ในราคาหุ้นละ 6.5 บาท ทำให้บริษัทได้รับเม็ดเงินระดมทุน 130 ล้านบาท และหุ้นจะเข้าซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยในวันที่ 12 เมษายนนี้

นายพิเศษ เสตเสถียร กรรมการผู้จัดการ บล.ทรีนีตี้ แอ๊ดไวซอรี่ 2001 ในฐานะแกนนำในการจัดจำหน่าย กล่าวว่า นักลงทุนรายย่อยและสถาบันสนใจจองซื้อหุ้นของรสา พร็อพเพอร์ตี้ฯ หมดตั้งแต่วันแรกของการเปิดจอง แสดงว่านักลงทุนเชื่อมั่นในศักยภาพ
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 9

อืมมม...........................ม

ข้อมูล แน่น ปึ๊ก
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
metro

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณพี่ Ryuga ด้วยครับ  :D
Ryuga

โพสต์ที่ 11

metro เขียน:ขอบคุณพี่ Ryuga ด้วยครับ   :D
ผมอาจเป็นน้องก็ได้นะครับ  :'O

ผมก็เห็นด้วยกับคุณเอกยุทธ อัญชัญบุตร ว่าหุ้น IPO หลังๆ มานี้เขาฉลาดขึ้น แทนที่จะเล่นกันโต้งๆ เหมือนสมัยก่อนกลับมาเหนือเมฆ กั๊กข่าวดีปล่อย สะตอ-รี่ เป็นขั้นๆ พอจะ silent แล้วก็ปล่อยตู้มฟันกำไรม้วนเดียวจบ อย่าง CSP  4 หุ้นเดิมได้แค่ 1 war- ยังอุตส่าห์ลากไปได้ตั้งขนาดนั้น ราคา war- ซื้อขายไม่นานก็จะไม่เต็มบาทแล้ว รู้สึกจะรีบกินกันเร็วไปหน่อย ยังไม่ครบปี 6 เดือนเยย  :lol:
san

โพสต์ที่ 12

โค้ด: เลือกทั้งหมด

พ่อผมเป็น Consultant เกี่ยวกับก่อสร้าง เคยเล่าเรื่องบริษัทนี้ให้ฟังเหมือนกัน น่าสนๆ อยากรู้ว่าเข้าตลาดแล้วจะเป็นจริงเหมือนพ่อบอกหรือเปล่า 
คุณ  Viewtiful Investor  ครับ
ไม่ทราบว่า  พอจะ ขอฟังเรื่องราวย่อๆ  ทีว่าของบริษัทดังกล่าว   ผ่านทาง  PM  ได้มั๊ยครับ  อยากรู้นะครับ
ขอบคุณ รุ่นพี่ๆ รุ่นน้องๆ ครูบา อาจารย์ ในนี้ ที่แนะนำเรื่อง วิธีการลงทุนที่ดี นะครับ
อ. โจ กับ พี่พอใจ ยังเป็นขวัญใจ เสมอครับ
วันนี้ อ. โจ ได้ลง นสพ ด้วย .....อิอิอิ
ply33
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

วันนี้น้องใหม่แผลงฤทธิ์แล้วฮะ  :shock:
0--- ฉลามเสือดาว ล่องลอยไปในทะเลกว้างใหญ่ ---0
Ryuga

โพสต์ที่ 14

ขอยืมท่าน Accidental Hero หน่อยนะครับ  :lovl:
Accidental Hero เขียน:รูปภาพ
19 ปูเซ็ง   :doi:  :doi: :doi:
Ryuga

โพสต์ที่ 15

+57.8% แย้ว  :lol:  รอดูกันต่อไปว่าจะได้ 100% อ๊ะป่าว
โพสต์โพสต์