Aprint???

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
เอก
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Aprint???

โพสต์ที่ 1

Aprint ทำไมไม่ประกาศปันผลสักทีครับ ใครรู้บ้าง
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
naris
ผู้ติดตาม: 62

Re: Aprint???

โพสต์ที่ 2

เอก เขียน:Aprint ทำไมไม่ประกาศปันผลสักทีครับ ใครรู้บ้าง
เห็นว่านิสัยตัวนี้สิ้นเดือนประจำครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
tanate

Aprint???

โพสต์ที่ 3

ผมก็รออยู่เหมือนกัน แต่สังเกตุ หุ้นเด้งขึ้นผิดปกติหรือเปล่า
จะทะลุ 13 บาทแล้วนา หรือว่าจะปันผลเยอะ

นอกจากตัวนี้ Centel ก็ยังไม่บอกปันผลเมหืนอกัน
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

Aprint???

โพสต์ที่ 4

ใครตรวจงบดูบ้างครับ
มีเงินเยอะรึเปล่า  :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
sirivajj

Aprint???

โพสต์ที่ 5

[quote="ต.หยวนเปียว"]ใครตรวจงบดูบ้างครับ
มีเงินเยอะรึเปล่า
What do you mean.?
ต.หยวนเปียว

Aprint???

โพสต์ที่ 6

งั้นขอลุ้นซัก1บาทไปเลยยย  :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
alexx

Aprint???

โพสต์ที่ 7

ขอลุ้นเหมือนกัน :lol:
HI.ผมเอง

Aprint???

โพสต์ที่ 8

[quote="ต.หยวนเปียว"]งั้นขอลุ้นซัก1บาทไปเลยยย
tanate

Aprint???

โพสต์ที่ 9

ปันผล 1 บาท จริงเปล่า เสียดายที่มีอยู่นิดเดียวเอง
คงต้องซื้อช่วงXD ราคาจะลงมาแรงๆ ให้ซื้อหรือเปล่า
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
ต.หยวนเปียว

Aprint???

โพสต์ที่ 10

[quote="HI.ผมเอง"][quote="ต.หยวนเปียว"]งั้นขอลุ้นซัก1บาทไปเลยยย
HI.ผมเอง

Aprint???

โพสต์ที่ 11

[quote="ต.หยวนเปียว"][quote="HI.ผมเอง"][quote="ต.หยวนเปียว"]งั้นขอลุ้นซัก1บาทไปเลยยย
champ

Aprint???

โพสต์ที่ 12

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด (หมายเหตุ 5)      107,248,252.59      112,408,500.87

รบกวนหน่อยนะครับ พอดีผมไม่รู้เรื่องเรื่องงบกระแสเงินสด
ขอสอบถามหน่อยครับ อย่าง aprint  มีเงินสด และรายการเทียบเท่าในวันที่ 31 ธ.ค 49
เท่ากับ   107,248,252.59  บาท แล้วประกาศจ่ายปันผล 0.80 บาท
มีหุ้น 200,000,000 หุ้น เท่ากับเป็นเงิน  160 ล้านบาท แล้วเงินสดที่มีมันไม่ถึงนี่ครับ
แล้วเราต้องดูอะไรยังไงครับ เราต้องดูว่าจะมีเงินเข้ามาในช่วงไตรมาส 1 หรือเปล่าครับ
หรือผมต้องดูเปรียบเทียบยังไงครับ ช่วยอธิบายให้หน่อยสิครับ
เพราะตัวอื่นผมดูเงินสดเขาก็มีมากกว่าที่จะจ่ายครับก็เลยงงครับ
ต.หยวนเปียว

Aprint???

โพสต์ที่ 13

ไตรมาสหนึ่งกับสอง ก็จะมีกระแสเงินจากการดำเนินการเข้ามา
เงินปันผลไปจ่ายเอาไตรมาสสอง
คงพอมีเงินหมุนเวียนนะ
ไม่ต้องไปกู้เงินสั้น มาหมุนจ่าย  :lol:
โพสต์โพสต์