ถ้า TVI ปิดไป ผมคงเครียดยิ่งกว่าหุ้นตกอีก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kit556
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ถ้า TVI ปิดไป ผมคงเครียดยิ่งกว่าหุ้นตกอีก

โพสต์ที่ 1

มือใหม่ครับ เริ่มศึกษาแนวทาง VI ตั้งแต่ เกือบๆ 2 ปีที่แล้ว ความรู้ทุกอย่างเริ่มจากที่นี่หมดเลยครับ

ทั้งตำราการลงทุน ความรู้เบื้องต้น แนวทางประสบการณ์จากผู้รู้

ถ้าที่นี่ปิดไป ผมคงแทบจะเลิกลงทุนไปเลยครับ เพราะขณะนี้ผมยังอยู่ในช่วงหัดคลานอยู่ ถ้าแหล่งความรู้หลักหายไป ก็ไม่รู้จะไปเริ่มต้นศึกษาต่อที่ไหนได้

ในบรรดา webboard เท่าที่ผมผ่านมาในชีวิต ที่นี่นับเป็นที่ๆดีที่สุดเลยครับ ผมเสียดายทั้งแหล่งความรู้ที่อาจจะหายไป และสังคมของ webboard นี้ซึ่งหาได้ยากมากในโลก Internet

เป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกท่านในช่วงวิกฤติของสังคมเล็กๆ(แต่มากด้วยน้ำใจ) แห่งนี้ให้ผ่านช่วงที่ยากลำบากไปได้ครับ

หวังว่า สังคม TVI ที่อบอุ่นจะยังอยู่ต่อไปครับ
Kritsada
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 900

โพสต์ที่ 2

ไม่หายหรอกครับ ยืนยัน นอนยัน

tvi เป็นสังคมของกลุ่มคนที่มีแนวทางการลงทุนคล้ายๆกัน ได้มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ผมคิดว่ากลุ่มคนเหล่านี้คงไม่หายไปไหนพร้อมๆกัน ที่จริงมีแต่จะเพิ่ม :lol:     ส่วนหัวโขนหรือชื่อเวปหรือแหล่งชุมนุม อาจจะเปลี่ยนได้ แต่ยังไม่ใช่เร็วๆนี้แน่ครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
โพสต์โพสต์