สมบัติของ ThaiVi.com

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Accidental Hero
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

กระทู้ที่เกี่ยวข้อง
รบกวนหน่อยคร้าบ พี่เจ๋งเข้า TVI บ่ได้ http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=23883
ขอให้สมาชิกทุกท่านอ่านกระทู้นี้ครับ
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=23894
รับสมัครทีมงานดูแลเวป Thaiviที่พวกเรารัก รุ่นใหม่.... ?
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=23892
ฯลฯ

ก่อนอื่นขอขอบคุณทีมงานทุกท่านที่เสียสละเวลา ทุนทรัพย์ กำลังกาย กำลังความคิด สร้าง thaivi ให้เป็นประโยชน์ขึ้นมา
ผมโชคดีที่ได้มีโอกาสเข้ามาหาความรู้และศึกษาแนวคิดจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในนี้ แม้จะไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่ก็รู้สึกผูกพันกันอยู่
หลายๆครั้งที่รู้สึกไม่ถูกใจ ว่าทำไมถึงเขียนมาแบบนี้ แต่ก็ถือว่าเป็นความรับผิดชอบของผู้เขียน และเป็นวิจารณญาณของผู้อ่าน เลือกเก็บแต่สิ่งที่ดีมาใช้
ผมรู้ว่าทีมงานทุกคนเหนื่อย เพราะผมก็เคยทำ web มาบ้าง แต่เทียบไม่ได้แม้สักเสี้ยวที่ทีมงาน thaivi ทำมา

เมื่อทีมงานรุ่นพี่ถอดใจ ผมคงได้แต่เข้าใจและเสียดาย
แต่สิ่งที่อยากจะบอก คือ
สมบัติที่สำคัญที่สุดของ thaivi ไม่ใช่ website ไม่ใช่โปรแกรม ไม่ใช่เงินทุน
แต่คือ คน คนที่มีคุณภาพ มีน้ำใจ มีมิตรภาพ

หวังว่าการเปลี่ยนแปลง ก้าวที่ 2 คงจะเป็นการก้าวหน้า ใครจะเป็น mod เป็นทีมงานไม่สำคัญครับ

่ถ้าคนที่เคยอยู่ไม่อยู่ ไม่มีน้ำใจ ไม่มีมิตรภาพ
ต่อให้เข้า website thaivi.com ที่มีหน้าตาเหมือนเดิม แต่ก็คงไม่ใช่ thaivi

ในทางกลับกัน แม้โปรแกรมจะขี้ริ้วขี้เหร่ หรือเปลี่ยนหน้าตาสีสันไป
ตราบใดคนที่เคยอยู่จะยังอยู่ มีน้ำใจ มีมิตรภาพเหมือนเดิม
ตราบนั้น thaivi ก็ยังเป็น thaivi
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
007-s
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

เข้าใจค่ะว่า ทุกสิ่งในโลกนี้ ล้วนต้องมีวันแปรเปลี่ยนไป ตามสภาพกาล
แต่ยังอดไม่ได้ที่จะอาลัย และย่อมรู้สึกสะเทือนใจต่อการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้

หากเข้านอนแล้วฝันถึงพรซักข้อนึงในค่ำคืนนี้ได้

อยากให้เพียงตื่นมาแล้วยังพบกับเวบนี้ ที่ทุกคนยังคงอยู่เช่นเดิม
อยากให้บรรยากาศที่ดีกลับคืนมาค่ะ

อาจจะฟังดูเวอร์นะ แต่รู้สึกดีๆต่อเวบนี้อย่างมากมายจริงๆ
ได้เรียนรู้มากมายหลายอย่างในการลงทุนจากเวบนี้จริงๆ

ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ทุกท่าน อย่างที่สุดค่ะ

:bow:
ccc111
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เห็นด้วยเช่นกันครับ
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 4

agree
121

โพสต์ที่ 5

อามะ ภันเต
นายสต็อก

Web skin

โพสต์ที่ 6

ผมเล่นเว็บมานาน...ไม่คิดมากเรื่องหน้าตา (Skin Template)
ไปหาสวยมาใช้ได้เยอะแยะไปครับ!!!! 8)

Web community ก็แบบนี้แหละครับ  :roll:
...Web Knowledge บ้าง
...Web Technical บ้าง

มือใหม่อาจต้องค่อยๆตามเรียนรู้กัน.... :idea:

#===========#===========#
:=)
#===========#===========#
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 7

[quote="007-s"]เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

เข้าใจค่ะว่า ทุกสิ่งในโลกนี้ ล้วนต้องมีวันแปรเปลี่ยนไป ตามสภาพกาล
แต่ยังอดไม่ได้ที่จะอาลัย และย่อมรู้สึกสะเทือนใจต่อการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้

หากเข้านอนแล้วฝันถึงพรซักข้อนึงในค่ำคืนนี้ได้

อยากให้เพียงตื่นมาแล้วยังพบกับเวบนี้ ที่ทุกคนยังคงอยู่เช่นเดิม
อยากให้บรรยากาศที่ดีกลับคืนมาค่ะ

อาจจะฟังดูเวอร์นะ แต่รู้สึกดีๆต่อเวบนี้อย่างมากมายจริงๆ
ได้เรียนรู้มากมายหลายอย่างในการลงทุนจากเวบนี้จริงๆ

ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ทุกท่าน อย่างที่สุดค่ะ

:bow:[/quote

รู้สึกเช่นกันค่ะ  :bow:  (ขอลอกหน่อยนะคะ)
ภาพประจำตัวสมาชิก
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

007-s เขียน:เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

:bow:

พวกเรามาร่วมกันขอพรกัยเลยครับ...คืนนี้
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
MarginofSafety

Re: สมบัติของ ThaiVi.com

โพสต์ที่ 9

Accidental Hero เขียน: สมบัติที่สำคัญที่สุดของ thaivi ไม่ใช่ website ไม่ใช่โปรแกรม ไม่ใช่เงินทุน
แต่คือ คน คนที่มีคุณภาพ มีน้ำใจ มีมิตรภาพ
เห็นด้วยครับ ...
ถ้า commodity ไม่เหมือนเดิม
คนที่เคยชื่นชอบใน commodity แบบเดิมๆ
จะทยอยหายไปเรื่อยๆ

ถึงแม้ ThaiVI จะหน้าตาเหมือนเดิม
แต่ Content และมิตรภาพที่มีให้กันใน Web
จนคบหากันเป็นเพื่อนเป็นพี่
คงยากที่จะเหมือนเดิม ...

คงยากที่จะหาคนที่เสียสละเวลา
และมีวิจารณญาณเทียบเท่ากับทีมงานชุดนี้
คนเก่งผมว่าหาไม่ยาก แต่คนที่เสียสละโดยไม่หวังผลตอบแทน
ผมว่าหาไม่ได้ง่ายๆเลย ...
"Winners never quit, and quitters never win."
MarginofSafety

โพสต์ที่ 10

เฮ้อ... ใจหายจนเขียน
community กับ commodity สลับกันเลย
อย่าไปไหนเลยครับ ...
"Winners never quit, and quitters never win."
โพสต์โพสต์