ขอให้สมาชิกทุกท่านอ่านกระทู้นี้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

ขอให้สมาชิกทุกท่านอ่านกระทู้นี้ครับ

โพสต์ที่ 1

เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ขอสมัครเป็น mod ครับท่านประธาน
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 3

พี่CKครับ
งานที่พี่ดูแลมันมีอะไรบ้างนะครับ แล้วมันครอบคลุมมากแค่ไหน
จะได้ประเมินกำลังถูก
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

อ่านแล้วครับ ดูเศร้า  ๆ  ยังไงไม่รู้  แล้วที่ว่าจะวางมือจะหยุดโพสต์ด้วยหรือเปล่าครับ ยังไงก็อยากให้ทุกคนอยู่กันครบแม้จะเปลี่ยนบทบาทไปนะครับ นะครับ
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
CK

โพสต์ที่ 5

NinjaTurtle เขียน:พี่CKครับ
งานที่พี่ดูแลมันมีอะไรบ้างนะครับ แล้วมันครอบคลุมมากแค่ไหน
จะได้ประเมินกำลังถูก
งานด้าน webmaster:

1. upgrade PHPBB ถ้าเขาออกเวอร์ชั่นใหม่ (ป้องกันการ hack)

2. patch พวก feature ต่างๆ พิเศษของ thaivi board
Kuruni

โพสต์ที่ 6

พี่ๆจะทิ้งน้องๆจริงหรือครับ แล้วคนมาใหม่จะเป็นหลักให้เด็กรุ่นหลังยึดเป็นแบบอย่างได้แค่ไหน :cry: ที่นี้เป็นที่เดียวจริงๆครับนับแต่ผมเข้ามาอยู่ในตลาดหุ้นว่าเป็นที่มีเหตุผล สอนให้รู้จักค้นคว้า ลงทุนแบบมีเป้าหมาย เพราะที่อื่นที่เจอมาเก็บตังมั้ง ขายของมั้ง มีบอกเด็ดๆหลังไมค์ แล้วแต่จะหลอกกันไป :x ผมขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยชี้นำ ให้หลักการในการดำเนินชีวิต ลงทุนขอบคุณมากครับ :roll: รู้ว่าพวกพี่เหนื่อยแต่ผมก็อยากให้พวกพี่ๆอยู่สอนน้องต่อไปครับ ด้วยความเคาพครับ :o
ForrestGump

โพสต์ที่ 7

แค่อ่าน งานที่ต้องทำของท่าน ck webmaster ก็ถอดใจแล้วครับ

ขอบคุณท่าน ck และทีมงาน ที่ทำงานเยอะและหนักพวกนี้ ให้พวกเราได้มีเวปหาความรู้ และหนุกหนาน กันมาตลอด

ใครอ่านแล้วสนใจทำมั่งครับ?  ใครน๊า ทำพี่ๆ ทีมงานชุดเก่า ถอดใจ  มาอ่านด้วยนะคร้าบบบ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
007-s

โพสต์ที่ 8

เศร้าจังเลย  :cry:  :cry:  :cry:

ไม่อยากเห้นแบบนี้เลยอ่าค่ะ

แล้วเฮียเจ๋งต้องถูกแบนตลอดไปหรอคะ

แล้วทีมงานต้องออกนี่ เป็นเพราะเหนื่อยด้วย ก็เห็นใจและเข้าใจค่ะ

เรื่องการควบคุมกฏนี่มันก็ยากที่จะหลีกเลี่ยงข้อครหา ว่าลำเอียงหรือไม่
มันก็ต่างคนต่างความเห็น ไงๆมันก็ต้องมีความแตกต่างทางความคิดและความเชื่อ ในทุกสังคมอยู่แล้ว
แต่ก็เข้าใจค่ะ ว่าปวดหัวกะเรื่องพวกนี้ทุกวันมันจะเป็นยังไง

แต่ใจก็ไม่อยากให้จากไปเลยอ่ะค่ะ ...ไม่ว่าใครนะคะ

:cry:

สำหรับดิฉัน ไม่มีความสามารถที่จะช่วยเหลืองานด้านนี้ได้อย่างไร ไม่ถนัดจริงๆ ค่ะ แค่สมัครเข้าเวบนี่ยังปล้ำอยู่นาน ยังต้องให้คนอื่นช่วยอยู่เลย ป่านนี้ยังโพสท์รูปไม่เป็นอยู่ด้วยซ้ำ :oops:

แล้วคุณมนตรียังอยู่กะเวบนะคะ ขอร้อง อยากให้เป็นพี่ใหญ่อยู่ต่อไป คุณมนตรี ดูแลเวบได้อย่างดีเยี่ยม และมีวุฒิภาวะที่เหมาะสมมากอยู่แล้ว

สำหรับ mod มีกี่ท่านดิฉันก็ไม่ทราบ แต่ก็เห็นว่า ดูแลเวบได้อย่างแข็งขันอยู่แล้ว เห็นใจมากๆที่ต้องคอยเหนื่อยทั้งกายและใจ

ส่วนเฮียเจ๋งเอง ดิฉันก็เข้าใจแก และเข้าใจในหลายๆครั้งที่แกอาจจะมีท่าทีที่ดุดันไปบ้าง แต่เป้าหมายและเนื้อหาสาระในหลายๆครั้ง มันเป็นสิ่งที่มีประโยชน์ คือ คนมันก็มีวิธีในการนำเสนอที่ไม่เหมือนกัน มันก็คงต้องเกิดการขัดแย้งอยู่บ้าง

ปล.ยังไงขอ พี่ครรชิต ของน้องๆที่รักเคารพพี่ ยังอยู่นะคะ ถ้าไม่มีพี หนูๆทั้งหลาย คงต้องร้องไห้ขี้มูกโป่งแน่ๆ

:cry:  :cry:  :cry:
:'O  :'O  :'O
phobenius

โพสต์ที่ 9

เป็นกำลังใจให้ครับ
CK

โพสต์ที่ 10

ForrestGump เขียน:แค่อ่าน งานที่ต้องทำของท่าน ck webmaster ก็ถอดใจแล้วครับ
โทษทีครับ แหะๆ นึกว่าอยากได้อย่างละเอียด

ถ้าแบบง่ายๆ ก็ ทำไงก็ได้ให้เว็บอยู่ได้
ถ้าเว็บไม่มีปัญหาก็ไม่ต้องทำอะไร 555
Digital_Akono_

โพสต์ที่ 11

ถึงกระผมจะใหม่สำหรับที่นี่ แต่ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกคนสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้ ทำให้ได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่าง

ขอให้พี่ๆอย่าท้อและเป็นเสาหลักของบ้านนี้ตลอดไปครับ
moonkiss

โพสต์ที่ 12

ผมขอโทษ moderator และสมาชิกทุกท่าน ที่เริ่มกระทู้นี้ขึ้นมานะครับ
ผมไม่มีเจตนาให้เรื่องเป็นอย่างนี้จริงๆ เพราะเท่าที่ได้มีโอกาสรู้จักพี่ๆบางท่าน แทบทุกคนมีเจตนาดี และทุกคนที่นี่รู้จักกัน ผมตั้งใจแค่อยากให้พี่ๆทุกคนที่เป็นเหมือนเสาหลักของที่นี่ รวมถึงพี่เจ๋งที่เป็นสีสันมาตลอด ได้ปรับความเข้าใจกันแบบพี่ๆน้องๆ
ผมตั้งกระทู้เริ่มให้ เพราะไม่อยากให้ใครผิดใจกัน ตั้งใจเปิดประเด็นเพื่อเชื่อมสัมพันธ์เท่านั้น
อย่างไรก็กราบขออภัย และหวังไว้ลึกๆว่าจะจบได้ดีกว่านี้ครับ
ขอบคุณครับ
ครรชิต ไพศาล
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 13

ผมก็อ่านรายการที่ น้อง CK เขียนมา ก็เวียนหัวแล้ว

ต้องเป็นคนที่ มีความรู้เรื่องเวบไซต์ เก่งๆ

แต่ถึงยังไง น้อง CK ก็ต้องดูแลต่อไป นั้นแหละ ดีแล้ว  :lol:

ลงคะแนน ให้ 1 เสียง  :lol:
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
path2544

สำหรับผม..

โพสต์ที่ 14

ผมใจหายจริงๆๆ ที่พวกพี่ๆๆ จะไม่ทำหน้าที่ดูแล TVI แล้ว

ซึ่งผลก็ไม่ทราบเหตุผลลึกๆๆ นะครับ แต่ก็เคารพในการตัดสินใจของพี่ๆๆ ครับ (ถ้าจะเปลี่ยนใจผมก็ยิ่งเคารพในการตัดสินใจ และน้ำใจของพี่ๆๆ  :D  :D )

อยากจะเสนอแนะว่า

อยากให้พี่ๆๆ ทำต่อไปอีกสักระยะ แล้วหา รุ่นน้องที่รับสมัครไว้ มาช่วย เพื่อปูพื้นฐาน จะดีไหมครับ (ถ้าพี่ๆๆ จะดูต่อไปสักระยะสัก 20 ปีก็ OK นะ  :lol:  :lol: แซวเล่นๆๆ)

แต่ไม่อยากให้พวกพี่ๆๆ ทิ้งไปเป็นสมาชิกธรรมดาครับ แต่ขอให้พวกพี่ๆๆ ย้ายไปเป็นประธานกรรมการที่ปรึกษาของ Web แทน ส่วนทีมงานใหม่ ให้เป็น คณะกรรมการบริหารไปครับ

ส่วนเรื่องการแบนนั้น ผมว่าการลบการเป็นสมาชิกนั้น ผมขอให้มีแค่ 2 เหตุผลได้ไหมครับ คือ ลบหลู่สถาบัน กับ พวกไม่ประสงค์ดีกับประเทศชาติ ครับ โดยจะลบ User ได้ ต้องมีเสียเอกฉันท์ จาก คณะกรรมการ

แต่บทลงโทษลบกระทู้ และ แบน 1 วัน - 7 วันหรือแม้แต่ 1 เดือนนั้น  ควรจะมีครับ แต่ก่อนทำ น่าจะ PM ไปบอกเจ้าตัวก่อน และห้ามมาโวยวายในหน้า Web เพราะ คณะกรรมการมีอำนาจเด็ดขาดในตนเองที่จะแบน  

ปล. เป็นข้อคิดเห็นส่วนตัวครับ
ไม่เก่งทั้งวิเคราะห์เทคนิค ปัจจัยพื้นฐาน แต่เราก็ยังรั้นที่จะรวยเพราะหุ้น
Serm

โพสต์ที่ 15

I don't know what problem is going on but the current team is very good. I always read this web because I linke this socity I love to read Khun Mon money, P'Kanchit , Khun CK idea. :P  :P  :P
Hope you all still do and manage this web. However you can pass it to next generation.Hopefully they can manage as well as your team.. :cry:  :cry:  :cry:

Love this web and love our web master and team.
THE WINNER ALWAYS SEE AN ANSWER IN THE PROBLEM__THE LOOSER ALWAYS SEE THE PROBLEM IN AN ANSWER.
THE WINNER ALWAYS SAY DIFFICULT BUT POSSIBLE __THE LOOSER ALWAYS SAY IT POSSIBLE BUT DIFFICULT.
tae_2323

โพสต์ที่ 16

ถ้าเป็น Mod พอไหวแต่เวปมาสเตอร์ต้องเป็นคนที่มีเวลาว่างและใจรักจริงๆๆ
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 17

[quote="ครรชิต ไพศาล"]ผมก็อ่านรายการที่ น้อง CK เขียนมา ก็เวียนหัวแล้ว

ต้องเป็นคนที่ มีความรู้เรื่องเวบไซต์ เก่งๆ

แต่ถึงยังไง น้อง CK ก็ต้องดูแลต่อไป นั้นแหละ ดีแล้ว
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
Uncle Bob

โพสต์ที่ 18

[quote="ครรชิต ไพศาล"]ผมก็อ่านรายการที่ น้อง CK เขียนมา ก็เวียนหัวแล้ว

แต่ถึงยังไง น้อง CK ก็ต้องดูแลต่อไป นั้นแหละ ดีแล้ว
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 19

--------------------------------------------------------------------------------

เห็นด้วยกับพี่ครรชิตครับ

อยากให้ อาจารย์มน  พี่ ck  และทีมงานทุกท่าน
ได้กรุณาทบทวนอีกที

การทำงานเพื่อส่วนรวม โดยไม่ได้หวังผลตอบแทน
เป็นน้ำใจที่ประเสริฐ  ขอกราบคารวะครับ

ส่วนรวม  ก็ จะหลากหลายผู้คน  หลากหลายความคิด
อาจมีการไม่เข้าใจกันได้ครับ

เมื่อลงทุนทำงานด้วยใจ
เห็นด้วยว่า ต้องใช้ใจ..... ตัดสินใจ

เคารพในการตัดสินใจของท่านครับ
แต่ก็...เสียดาย

โพสต์ที่ 20

งงจัง ทำไมคุณเจ๋งต้องถูกแบนด้วยหละ :?:
การแสดงความเห็นอาจถูกใจบางคน บางคนไม่ถูกใจ ใครไม่ถูกใจก้โต้เถียง โต้แย้ง ไม่งั้นก็ต่างคนต่างอยู่ก็ได้นี่นา

แต่เอาเป็นว่าตัวเองไม่มีข้อมูล ไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง อาจแสดงความเห็นโง่ๆออกมา
แค่อยากเห็นเวบนี้เหมือนเดิมนะ มีคนได้ประโยชน์ ได้ความรู้เยอะจริงๆ
just one life, use it!
ขุนอิน

โพสต์ที่ 21

มาเป็นกำลังใจให้พี่มน พี่ซีเค น้องเจ และทีมงานทุกท่านครับ

tvi เป็นเว็บบอร์ดที่ดีมาก ผมเข้ามาอ่านอยู่บ้าง เมื่อถึงกาลต้องเปลี่ยนแปลงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานที่กำลังจะหมดหน้าที่ และเป็นกำลังใจให้สมาชิกทุกท่านด้วยครับ

หวังว่าเว็บจะเปลี่ยนแปลงแต่อยู่ได้และน่าสนใจเหมือนเดิมหรือมากกว่าเดิม เพื่อประโยชน์ของพวกเราชาวรายย่อยครับ

.............

ด้วยความนับถือ
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 22

ถ้าเอาเหตุผลมาพูดผมยอมรับในการตัดสินใจของพี่ๆครับแต่ถ้าเอาใจมาพูด ผมใจหายและยังกังวลอยู่มากครับ กับทิศทางใหม่ที่TVIจะไป

และขอขอบคุณมากๆ สำหรับทุกๆสิ่ง ที่พี่ๆได้ส่งเสริมให้มีนักลงทุนอย่างพวกผม  และยังต้องมาทะเกันเลาะกันเผื่อประโยชน์ของส่วนรวม

ผมรักเพื่อนๆและบ้านหลังนี้ของผมมาก....ยังไงขอให้เราอยู่กันด้วยความรัก ความเอื้อเฟื้อ ความเสียสละ อย่างที่พี่ๆเขาทำไว้เป็นตัวอย่างนะครับ

แต่อย่างไรก็ตาม..ผมยังมองในแง่ดีว่ายังไงๆพี่ๆก็ยังอยู่ ยังเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจของน้องอย่างผมอยู่เสมอ  

และขอฝากผู้ดูแลชุดใหม่ว่าบารมีเรายังไม่ถึง ขอให้วางกฏกติกาประกาศอย่างชัดเจน เพราะว่าผมว่าจะมีคนไม่หวังดีมาลองของแน่นอนครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
ply33
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 23

[quote="Uncle Bob"][quote="ครรชิต ไพศาล"]ผมก็อ่านรายการที่ น้อง CK เขียนมา ก็เวียนหัวแล้ว

0--- ฉลามเสือดาว ล่องลอยไปในทะเลกว้างใหญ่ ---0
ForrestGump

โพสต์ที่ 24

นั่นน่ะสิ ขอร้องพี่ CK ทำต่อไป "ก่อน" แล้วหาคนมีความสามารถ เสียสละเวลามาช่วย เทรนขึ้นมาแทนได้ แล้วคงจะดีกว่าครับ

เห็นด้วยกับคุณนริศว่า นอกจากบารมีไม่ถึง ยังจะหาคนความสามารถ"ถึง"  ใจกว้าง"ถึง" แบบทีมงานรุ่นพี่ นี่หายากส์สสสส สุดๆ

ส่วนเรื่องที่ใครเสนอว่า จะให้เวปมีรายได้ แล้ว ให้ผลตอบแทนทีมบริหาร คงจะยากมากนะครับ เพราะแต่ละท่าน มาด้วยใจจริงๆ และ รายได้ที่ทำได้ของแต่ละท่านมากมาย  การสละเวลาเรื่องนี้ ต้องด้วยใจจริงๆครับ

โดยส่วนตัวผมเข้าเวปแห่งนี้มาสามปีกว่า ค่อนข้างเชื่อมั่น การตัดสินใจของทีมงานครับ ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงจริงๆ เนี่ย ไม่ลบ ไม่แบน ไม่ย้าย เด็ดขาด

ถ้าทำแล้วอึดอัดใจ เสียเวลา เป็นใครก็คงคิด เล่นหุ้นเอง รวยเอง สบายกว่ากันเยอะครับ
Pekko

โพสต์ที่ 25

[quote="moo"]
Capo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 26

ความเปลี่ยนแปลงเป็นธรรมดาของโลก
เข้าใจ แต่ก็ยังรู้สึกปิ๋ว ๆ ครับ  :(

ส่วนตัวผมอยากช่วย
แต่ความรู้ไม่มี
ประสบการณ์ไม่ถึง
แต่พอจะนึกข้อเสนอบางประการได้บ้าง
จึงขอเสนอไว้ ณ ที่นี้นะครับ

คิดว่าพี่ ๆ คงตัดสินใจกันอย่างแน่นอนแล้ว แต่ว่า
1. อยากขอให้พี่ ๆ ช่วยดูแลต่ออีกสักระยะครับ อาจจะราว ๆ 4 - 6 เดือน
เพื่อที่จะฝึกคนใหม่ขึ้นมาทำหน้าที่แทน และคัดเลือกคนที่ฝึกขึ้นมานั้น
2. เมื่อมีการถ่ายงานสมบูรณ์แล้ว อยากให้มีตำแหน่งที่ปรึกษา
เพิ่มขึ้นมาอีก Class หนึ่งครับ สำหรับพี่ ๆ ทุก ๆ ท่านที่เคยดำรงตำแหน่งมาก่อน
ทั้ง Mod และ Master เพื่อที่จะให้คำปรึกษาแก่กรรมการชุดใหม่ครับ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาครับ
ด้วยความเคารพอย่างสูง
... จุดเริ่มต้นของคนเราไม่สำคัญ

มันสำคัญที่ว่าเขาวิ่งได้เร็วแค่ไหนตะหาก ...
นายสต็อก

คำครู

โพสต์ที่ 27

สมัยเป็นเด็กนักเรียน...

คุณครูผู้ใหญ่ท่านหนึ่งแกเคยบอกไว้
"...จำไว้นักเรียน คนทำงานจะต้องถูกติชมเป็นธรรมดา คนที่ไม่ได้ถูกว่ากล่าว
อะไร ก็คือคนที่เค้าไม่ได้ทำอะไรเลย....
"

ยังไงก็ขอให้กำลังใจคนทำงานเว็บ TVI ครับ
ผมก็อาศัยเล่นอ่านนั่น อ่านนี่บ่อยๆ เพราะไม่ค่อยไปสังสรรค์
กับใครที่ไหนเลย อยู่แบบสันโดษกับครอบครัวมานานนนนนน...(ฮะๆ) :roll:

#===========#===========#
:=)
#===========#===========#
nott

โพสต์ที่ 28

ตอนมีปัญหาที่ผ่านมาเคยคิดว่าอาจจะทำให้เกิดเหตุอย่างนี้ ไม่อยากเชื่อเลยครับ อยากให้พี่มนอยู่ต่อครับ   :'O  :'O
javidol

โพสต์ที่ 29

มียุบสภาไปแล้ว.....

จะมีปฎิวัติหรือเปล่าครับ  :shock: :shock: :shock:

อิอิ เข้ามาขำๆคลายเครียด (หรือเพิ่มความเครียดหว่า -_-")

ส่วนตัวเคารพในการตัดสินใจของพี่ๆครับ และเห็นด้วยที่ควรจะให้ทีมงานชุดเก่าคอยเป็นพี่เลี้ยงให้กับชุดใหม่ไปซักระยะหนึ่ง

ทุกสิ่งล้วนเป็นอนิจจัง ย่อมมีการเปลี่ยนแปลงเป็นธรรมดา
สุเกียง

โพสต์ที่ 30

เข้ามาอ่านๆแล้วเศร้าและใจหาย
อยากให้ทุกอย่างกลับมาเหมือนเดิม
ขอให้ทีมงานทุกท่าน เข้มแข็ง ดูแลเว็บนี้ต่อเถิดค่ะ
เพราะที่นี้คือ บ้าน ที่ทุกๆคนช่วยกันสร้าง
เป็นที่พักใจของเพื่อนๆ ขาดคนใดคนหนึ่งไปไม่ได้
เคยใจหายหนหนึ่ง วันนี้อยากให้ทบทวนคิดถึงสิ่งดีๆที่ร่วมกันสร้าง
ให้คิดถึงตำนาน "ต้นถั่ว"

ดิฉันนับถือน้ำใจของทุกๆท่านที่ต่างไม่หวงวิชา
ต่างมีแนวคิดของตัวเองมาเผยแพร่ให้คนอ่านเสมอ
ครู  อาจารย์ ต้องมีหลายๆคน จึงมีความคิดต่างกัน
หากคิดเรื่องเดียวกัน ไปทางเดียวกัน ก็คงเป็นไปไม่ได้
หนึ่งอาจารย์สอนเรื่องเดียวกัน ศิษย์ยังแตกแขนงได้ความรู้เก่งคนละวิชา..ก็มี

พวกเราต้องการครู ที่มีทั้งบุ๋นและบู๊ ครูงัดข้อ ลูกศิษย์ได้เปรียบ วิชาย่อมหลากหลาย
ขอคุณครู..จงกลับมางัดข้อในเว็บบอร์ดนี่ต่อเถิดค่ะ
มาเอาชนะตลาดหลักทรัพย์ แก้แค้นให้ลูกศิษย์ตาดำๆ...ที่ครั้งหนึ่งเคยโง่
อย่าปล่อยให้พวกเราแคว้งคว้าง..ลอยอยู่กลางทะเล..นะคะ

โพสต์โพสต์