รับสมัครทีมงานดูแลเวป Thaiviที่พวกเรารัก รุ่นใหม่.... ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รับสมัครทีมงานดูแลเวป Thaiviที่พวกเรารัก รุ่นใหม่.... ?

โพสต์ที่ 1

สืบเนื่องจากกระทู้นี้
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=23883

1. ต้องขอขอบคุณผู้ก่อตั้งเวป และ ทีมงานที่ดูแลเวปมาตลอด

2. รุ่นพี่ทีมงาน เหนื่อยมาเยอะ ตังค์ก็ไม่ได้ บางครั้งโดนด่าอีก ผมเห็นว่า ไม่ยุติธรรม ควรพูดกันอย่างสร้างสรรค์

3. ที่เข้าใจคือ ทีมงานพี่ๆ ต้องการทีมงานชุดใหม่มาบริหารเวปต่อครับ จึงขอตั้งกระทู้นี้ สมัครทีมงานชุดใหม่

ผมขอสมัครเป็น mod ครับ แต่
- ไม่มีความรู้ด้านคอม จัดการ database ไม่เป็น
- ยังทำกิจการ(ระบบยังไม่ดี)อยู่  เวลาไม่ว่างเต็มที่

เพื่อนๆ คนไหนรักเวป อยากช่วยสานต่อ โปรดลงชื่อไว้ด้วยครับ

ปล. เอ ผมตีตนไปก่อนไข้ป่าวครับเนี่ย  :oops:
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
007-s

โพสต์ที่ 2

:? อ่า มีเรื่องอันใดกันอีกคะ

แล้วมันไปเกี่ยวไร เฮียเจ๋งเข้าเวบมะได้ งง แล้วไมต้องลาออกยกทีม เง็งค่ะ

:shock:  :shock:  :shock:
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 71

โพสต์ที่ 3

สมัครเป็น mod ครับ 8)
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 4

ต้องเทรนคนรุ่นใหม่ก่อน  แล้วค่อยวางมือทีมงานชุดเก่าครับ
ดูว่าผ่านเกณฑ์  ระยะเริ่มต้นหรือเปล่า

ท้อได้

แต่ไม่น่าถอยครับ

คุณมน  น้องเจย์  คุณCK  และทีมงานทุกท่าน
pinklady

โพสต์ที่ 5

สมัครเป็น mod ด้วยค่ะ :lol:
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 6

มีอะไรอยากให้ผมช่วยก็บอกได้ครับ ผมพอมีความรู้ในเรื่องคอมพิวเตอร์มั่งเหมือนกัน เรื่องเว็บไซต์ อะไรนี่ก็พอได้ครับ เขียนโปรแกรมของเว็บก็พอได้ แต่ว่าเขียน PHP ไม่เป็นครับ เขียนได้แต่ ASP
ปัญหาอีกอันก็คือ ติดตรงที่ว่าผมดันอยู่เชียงใหม่โน่นแหนะ

ว่าที่จริงน่าจะหาทางเอาเว็บนี้ใช้หาตังค์เพื่อนำเงินมาบำรุง รวมถึงให้เป็นค่าน้ำร้อนน้ำชา ค่าเหนื่อยของกลุ่ม Modงาน ทั้งหลายนะผมว่า เพราะถ้าประเมินมูลค่าเว็บนี้ผมว่าไม่น้อยนะ อย่างน้อยก็มีผมคนหนึ่งที่ยินดีสละเงินให้ได้บ้าง
รู้สึกดีๆ
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 7

ฝาก Mod ใหม่ด้วยครับ

อยากให้บริหารเวป ด้วย ธรรมาภิบาลเหมือนผู้บริหารชุดปัจจุบันด้วยนะครับ

ขอบคุณมาก
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
tae_2323

โพสต์ที่ 8

มีตำแหน่งอะไรบ้างครับ
แล้วแต่ละตำแหน่งหมายความว่าไง(ต้องทำอะไรบ้าง)
จุดประสงค์ของเวปคืออะไร(ต้องการให้เป็นไปในทิศทางไหน)
แล้วเรื่อง supply ละ cost ละ
CK
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 9

มีตำแหน่งอะไรบ้างครับ
แล้วแต่ละตำแหน่งหมายความว่าไง(ต้องทำอะไรบ้าง)
เดี๋ยวจะขึ้นกระทู้ใหม่ให้ครับ ประกาศรับสมัครอย่างเป็นทางการ
เรื่องใครจะเป็น moderator ชุดใหม่ คิดว่าให้โหวตละกันครับ
เด๋วจัดให้เช่นเดียวกัน แต่ขอเป็นอาทิตย์หน้าครับ
วีคเอนด์นี้จะไปเที่ยว :lol:

งานหลักๆ มีดังนี้ครับ

1. Head of the State เอ้ย the Web (1 ตำแหน่ง)

เป็นหนังหน้าไฟครับ รับหน้าเสื่อ โดนด่าเวลามีปัญหา
   เวลากลต.เรียกสอบ ออกหน้าเวลามีคนมาป่วน ฯลฯ
   วางตัวเป็นกลาง สางปัญหาวุ่นวาย ฯลฯ

2. Webmaster (1 - 2 ตำแหน่ง)

ดูแลด้านเทคนิก และจัดการปัญหาต่างๆ
   ทำให้เว็บอยู่ได้ ไม่ล่ม ไม่เจ๊ง และกู้เว็บกลับมาเมื่อเจ๊ง
   ต้องใช้เวลารวมกันประมาณ 100 - 200 ชม. ต่อเดือน

3. Moderator ( 5 - 10 ตำแหน่ง)

จัดการพวกความคิดเห็นต่างๆ ที่ไม่สมควร ไม่สุภาพ
   ล่อแหลม ส่อเสียด

4. คณะที่ปรึกษา และทีมหาเงินจุนเจือเว็บ

จัดการเรื่องเงินทองและหาทาง support เว็บด้านทุนทรัพย์

แค่นี้เว็บก็อยู่ได้แล้วครับ

เรื่องค่าใช้จ่าย ขออนุญาตทีมบริหารก่อนนะครับ
ถ้าเปิดเผยได้ จะนำมาเปิดเผยครับ
tae_2323

โพสต์ที่ 10

ตามความคิดผมแล้ว  ผมคิดว่าเวปนี้เป็นเวปทีสามารถโต้ตอบกระทู้ ที่เกี่ยวกับการลงทุนเรื่องหุ้นที่ดีที่สุดในประเทศไทย  คิดว่าสิ่งที่ทีมงานทั้งหลายได้ทำมาหลายปีมานี้ทำให้เวปนี้มีคนดูเพิ่มขึ้นเรื่อยๆและ มีจุดเด่นด้านการลงทุนในหุ้นโดยเฉพาะ พวกที่ชอบโพสต์แบบว่าจะปั่นหุ้นก็ไม่สามารถทำได้
ผมอยากให้รักษาจุดเด่นตรงนี้ต่อไปเพราะไม่มีที่ไหนที่กล้าลบกระทู้ที่ออกแนวการสร้างกระแส และกล้าชนแม้แต่กับคนบางคน ผมก็อยากให้ผู้ที่มีไฟ มีแนวคิดด้านการลงทุนและผู้ที่มีความรู้ และเสียสละเพื่อเพื่อนนักลงทุน ช่วยกันมาสร้างสรรเวปให้ดีเหมือนเดิม คือผมไม่ต้องการให้มันตกไปอยู่ในการค้าการหากำไร เพราะจะทำให้เอกลักษณ์ที่ดีของเวปสูญเสียไป
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

ผมคงเป็นได้แค่มด เหมือนเพื่อน ๆ ครับ ความรู้เรื่องคอมพ์เท่าหางอึ่ง
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
chartchai madman
ผู้ติดตาม: 6

ปัญหาคืออะไรครับ

โพสต์ที่ 12

ผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ได้ไม่นานครับ เลยไม่ทราบว่าปัญหาที่แท้จริงคืออะไรครับ กำลัง งงๆ ผมว่าต้องบอกปัญหาที่แท้จริงก่อนครับ มันมีทางแก้ไขทั้งนั้นแหระ
  ***หากปัญหาคือขาดทุนทรัพย์ ทางแก้ก็คือเก็บค่าสมาชิกสิครับ รายปีก็ได้ ผมว่าทุกคนที่เป็นสมาชิกยินดีจ่ายครับ แต่การบริหารเงินต้องโปร่งใสชี้แจ้งได้
 ***หากปัญหาคือทีมงานไม่มีเวลา ก็ไม่ยากส์อีกแหระ ผมว่าหลายคนยินดีอามาช่วยครับ คนละไม้ละมือ กระจายงานออกไป ใครไม่มีความรู้ก็สอนงานกันได้
 ***หากปัญหาเกิดจากความขัดแย้งของทีมงาน ก็ต้องปรับทีมงานครับใหม่ ต้องมีฝ่ายถอยออกมา แต่ไม่จำเป็นต้องออกจากสมาชิกหรอกครับ แค่ถอยอกมาจากทีมบริหารเท่านั้นเอง
  สุดท้ายมีอะไรให้ช่วยแล้วละก้อบอกนะครับยินดีช่วยครับ ปรึกษาหาลือกันได้ครับ
 [email protected]
mangmoom

โพสต์ที่ 13

เห็นด้วยกับคุณชาติชาย มาดแมน คับ เราควรจะวิเคราะห์
1. สภาพปัจจุบันขณะนี้ว่าเป็นอย่างไร
2. ปัญหาคืออะไร
3. วิเคราะห์หาสาเหตุแห่งปัญหานั้น
4. ร่วมกันหาแนวทางแก้ไข
ผมมะด้ายเข้าเวบหลายวัน เลยงงๆอยู่ ยังจับต้นชนปลายมะถูก
แต่ก็เอาใจช่วยทุกฝ่าย ให้สามารถแก้ไขปัญหาลุล่วงด้วยดีนะคับ
MO101

โพสต์ที่ 14

สมัครเป็น mod ครับ  :D
มีเวลาว่างช่วงดึกๆ
เห็นงานของ webmaster แล้ว  :shock:
midlet

โพสต์ที่ 15

ผม สมัครช่วยด้วยคน ทำงานด้าน computer โดยเฉพาะครับ

PHP ได้ MySQL ได้ครับ  PHPBB นี่ใช้มา เกือบห้าปีแล้ว ครับ

ปัจจุบัน ทำงาน ด้านคอมให้กับบริษัท ต่างชาติครับ(เวลาว่างๆจะเข้ามาเล่นหุ้น) ขอสมัครเป็น Webmaster แล้วกันนะครับ  
 ข้อ
4. คณะที่ปรึกษา และทีมหาเงินจุนเจือเว็บ  จัดการเรื่องเงินทองและหาทาง support เว็บด้านทุนทรัพย์
เรื่องค่าใช้จ่าย ขออนุญาตทีมบริหารก่อนนะครับ
ถ้าเปิดเผยได้ จะนำมาเปิดเผยครับ
ความเห็นส่วนตัวค่าใช้จ่ายถูกมากครับ ไม่เกินพันบาทต่อปี เว็บดีๆอย่างี้ผมว่าฟรียังได้ ครับ  

:lol:
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 71

โพสต์ที่ 16

[quote="midlet"]ผม สมัครช่วยด้วยคน ทำงานด้าน computer โดยเฉพาะครับ

PHP ได้ MySQL ได้ครับ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
zolomon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 17

อยากช่วย แต่ทำอะไรไม่ค่อยเป็น อย่างเก่งคงได้แค่ mod กับช่วยเรื่องทุนทรัพย์เล็ก ๆ น้อย ๆ ครับ

:D   มีอะไรให้ช่วยติดต่อได้คร้าบ ....
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
Accidental Hero
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 18

รูปภาพ

:cheers:  :welcome:  :cheers:
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
tachikoma

โพสต์ที่ 19

อยากลองเป็นหนังหน้าไฟดูครับ
กับพอเขียน php asp ได้นิดหน่อย แต่ระยะหลังเบื่อ coding แล้วอ่าครับ
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 20

ความรู้เรื่องคอม แค่หางอึ่งครับ

เลยมาสมัครเป็น แรงงานทั่วไปครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
tatandchin

โพสต์ที่ 21

ถ้าต้องการ labor ติดต่อได้คับ เพราะความรู้ทางคอมมีน้อย-ไม่มีคับ
tachikoma

โพสต์ที่ 22

หลังๆ การดูแลเวปในเรื่องของ Content ไม่จำเป็นต้องมีความรู้ด้านคอมในระดับ Programmer แล้วครับ
หากใช้ระบบ CMS (Content Management System) เช่น Mambo หรือ Joomla การเพิ่ม Content สามารถทำผ่าน Control Panel ของหน้าเวปได้เลยครับ
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 23

ผมถูกยุให้มาสมัครช่วยงานเป็น เว็บมาสเตอร์ แต่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย phpbb ไม่เคยใช้ครับ :lol:  แตใจอยากช่วยนะ ก็เลยคิดว่า ผมขอเสนอตัวช่วยงานอะไรก็ได้ แทน น่าจะดีกว่า  ถ้าพี่หมอยังอยากหาคนช่วยอยู่นะครับ
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 48

โพสต์ที่ 24

ขอบคุณครับท่าน NinjaTurtle   :bow:  :bow:  :bow:

และทุกท่านที่กรุณาลงชื่อไว้แล้วด้วยครับ  :bow:  :bow:  :bow:

ผมรับไว้ทั้งหมดเลยครับ  แล้วเดี๋ยวเราค่อยคุยกันในเรื่องรายละเอียดการทำงานอีกทีนะครับ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
MarginofSafety

โพสต์ที่ 25

เอ้า... ผมขอช่วยพี่พอใจดูห้องนั่งเล่น ...   :D
แต่คงเป็นมดที่ไม่ค่อยมีเวลาครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 48

โพสต์ที่ 26

HVI เขียน:เอ้า... ผมขอช่วยพี่พอใจดูห้องนั่งเล่น ...   :D
แต่คงเป็นมดที่ไม่ค่อยมีเวลาครับ
:cool:

:welcome:  :welcome:  :welcome:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
MarginofSafety

โพสต์ที่ 27

[quote="สามัญชน"][quote="HVI"]เอ้า... ผมขอช่วยพี่พอใจดูห้องนั่งเล่น ...
"Winners never quit, and quitters never win."
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 28

ขอสมัครช่วยงานด้วยคนครับ ช่วยดูในห้องทุกห้อง เป็นสายข่าวไว้รายงานหากมีกระทู้ไม่เข้าเกณท์กับชื่อของห้อง

ผมเข้าอ่านเสมอครับ ยกเว้นวันธรรมดา 08:15-11:00  and 13:15-16:00 working hour ครับ
ส่วนช่วงเย็นนี่ ถ้าไม่ได้อ่านก่อนนอน จะฝันร้ายครับ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
โพสต์โพสต์