ท่านที่เป็นเจ้าของหุ้นที่อยู่นอกตลาดครับ อยากถามว่า ...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
sirivajj
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ท่านที่เป็นเจ้าของหุ้นที่อยู่นอกตลาดครับ อยากถามว่า ...

โพสต์ที่ 1

อยากถามว่า ท่านที่เป็นเจ้าของหุ้นที่เคยอยุ่ในตลาด
แล้วเจ้าของมา tender หุ้น แต่ไม่ได้ขายคืนให้
จนไปเป็นผู้ถือหุ้นนอกตลาด

มีใครมีประสพการณ์ดีดี หรือ อื่นๆ
ที่อยากจะเล่าให้ฟังบ้างครับ

อยากขอทราบเป็นความรู้ ครับ

:roll:   :idea:
What do you mean.?
ภาพประจำตัวสมาชิก
sirivajj
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมเคยถือ ASTL ไว้ แล้ว
เจ้าของที่มา tender ประมาณ 260 - 270 บาท (ปันผลปีละ 20 - 28 บาท)
ซึ่งเป็นราคาที่ไม่น่าประทับใจอย่างยิ่ง
อย่างไรก็ดี เนื่องจากมีอยู่ไม่มาก
ก็เลยขายให้ผู้ซื้อในตลาดไป
เพราะคิดว่าเอาเงินไปซื้อตัวอื่นดีกว่า
ทิ้งไว้จมอยู่กับหุ้นที่คงไม่สามารถติดตามอะไรได้

พอหุ้นออกจากตลาดไปได้พักใหญ่
ปีถัดมาหรือไงนี่ ประกาศจ่ายปันผล 100 กว่าบาท ต่อหุ้นเลย

:evil:
What do you mean.?
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

UTL ครับ ไม่ขาย เอาใบหุ้นเข้า safe ไป

ล่าสุดผู้บริหารขอซื้อคืนที่ราคาประมาณ 2 เท่าของราคา T/O
โพสต์โพสต์