การจ่ายเงินปันผล และหุ้นปันผล ช่วยตอบด่วนด้วยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ninesenior
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

การจ่ายเงินปันผล และหุ้นปันผล ช่วยตอบด่วนด้วยครับ

โพสต์ที่ 1

เนื่องจากผมถือหุ้น TEAM อยู่ แล้วจะขึ้นเครื่องหมาย XD วันที่ 9/3 นี้ และวันปันผลจริงวันที่  19/4
โดยมีการปันผลเป็นเงิน และปันหุ้นด้วย
ผมอยากสอบถามว่า
เมื่อถึงวันที่ขึ้นเครื่องหมาย (9/3) ผมสามารถขายหุ้นจำนวนที่ถืออยู่ออกไปได้เลย
และรอถึงวันปันผลจริง (19/4) แล้วผมจะได้ทั้งปันผลเป็นเงิน และปันหุ้นหรือไม่?
หรือผมจะต้องถือหุ้นนี้จนถึงวันปันผลจริง จึงจะได้เงินปันผล และหุ้นปันผลครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 2

ถ้าถือมาเรื่อยจนเห็นเครื่องหมาย XD ในกระดานขึ้นแล้วค่อยขายน่าจะได้ปันผล เออ แต่ไม่ชัวร์นะ ใครเคยทำจริงๆ แล้วบ้าง ช่วยมายืนยันหน่อย
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
chai031
ผู้ติดตาม: 0

การปันผลหุ้นครับ

โพสต์ที่ 3

กรณีที่มีการจ่ายหุ้นปันผลนะครับ
ถ้าเค้ามีเงื่อนไขเพิ่มว่าจะต้องจ่ายเพิ่ม 0.5 บาทต่อหุ้นปันผลใหม่ จะมีหนังสือให้เรายืนยันการใช้สิทธิ์ครับ เพราะเหมือนเราต้องซื้อเพิ่มในส่วนนั้น ถ้าตังค์ไม่พอก้ออดครับ
โพสต์โพสต์