จะเข้าไปสอบถามว่าต้องส่งเอกสารเพิ่มให้สรรพากรหรือไม่ได้ที่ไห

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
tt
Verified User
ผู้ติดตาม: 5

จะเข้าไปสอบถามว่าต้องส่งเอกสารเพิ่มให้สรรพากรหรือไม่ได้ที่ไห

โพสต์ที่ 1

คือผมเข้าไปที่สอบถามข้อมูลการขอคืนภาษีตามวันเวลาที่บอกตอนกรอก
ก็เห็นแต่บอกว่ากำลังดำเนินการเลยไม่แน่ใจว่าเข้าไปถูกที่หรือปล่าว
cwiboon
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ถูกแล้วครับ ต้องรอทางกรมสรรพากรตรวจข้อมูลสักพักน่ะครับ ถ้ากรณีมีข้อสงสัยเขาจะโทรมาขอเอกสารเพิ่มเองน่ะครับ ไม่ต้องทำอะไร
cwiboon

โพสต์ที่ 3

ขอโทษครับ มีข้อมูลเพิ่มเติม เผอิญเพิ่งไปยื่นมาเมื่อกี้เห็นในเว็ปว่าขึ้นว่า สามารถเข้าไปตรวจได้ว่ามีการขอเอกสารเพิ่มเติมจากกรมสรรพากรหรือเปล่า โดยไปดูที่ เว็ปไซต์ www.rd.go.th แต่ว่าตรวจได้หลังวันที่ 11 มีนาคมนะครับ ตรวจได้จนถึง วันที่19 มีนาคม
ภาพประจำตัวสมาชิก
conseto
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 4

ผมโดนขอเอกสารเพิ่ม(ดูจาก web) ไม่แน่ใจว่าส่งเอกสารให้ทางไหนจะได้คืนเร็วที่สุด
jojosati

โพสต์ที่ 5

conseto เขียน:ผมโดนขอเอกสารเพิ่ม(ดูจาก web) ไม่แน่ใจว่าส่งเอกสารให้ทางไหนจะได้คืนเร็วที่สุด
เพิ่ง ส่ง fax ไปครับ

โทรไปหา เจ้าหน้าที่ คนที่รับผิดชอบ
แล้วขอเบอร์ fax
เห็นว่า scan แล้วส่งทาง email ให้ก็ได้นา

แต่ต้องโทรไปคุย หาตัวคนที่ดูรายการยื่น ของเราให้เจอก่อน
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 23

Re: จะเข้าไปสอบถามว่าต้องส่งเอกสารเพิ่มให้สรรพากรหรือไม่ได้ท

โพสต์ที่ 6

tt เขียน:คือผมเข้าไปที่สอบถามข้อมูลการขอคืนภาษีตามวันเวลาที่บอกตอนกรอก
ก็เห็นแต่บอกว่ากำลังดำเนินการเลยไม่แน่ใจว่าเข้าไปถูกที่หรือปล่าว
สามารถโทรสอบถามได้ที่เบอร์ 02-272-8000 ครับ
"Price is what you pay. Value is what you get."
โพสต์โพสต์