ค่าบาท...เงินแข็ง-เงินอ่อน ใครได้ผลประโยชน์ครับ เอาหุ้นแนวVI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
PRO_BABY
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ค่าบาท...เงินแข็ง-เงินอ่อน ใครได้ผลประโยชน์ครับ เอาหุ้นแนวVI

โพสต์ที่ 1

ค่าบาท...เงินแข็ง-เงินอ่อน ใครได้ผลประโยชน์ครับ เอาหุ้นแนวVI  นะครับ พี่ๆช่วยแจงแถลงไขที :P
--ผลของอนาคตเกิดจาก<====ปัจจุบัน ผลของปัจจุบันเกิดจาก<===อดีต
--ทุกอย่างเชื่อมโยง มีเหตุ====> มีผ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 2

wg ไง ผู้นำเข้า ได้ประโยชน์ ต้นทุนต่ำลง
yoyo
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 3

พวกส่งออกนี่ผมว่าเหนื่อยแน่ๆ ....
แต่พวกนำเข้านี่.. ก็ไม่แน่ว่าจะได้ประโยชน์มากเท่าไหร่นะ .. โดยเฉพาะพวกที่นำเข้ามาเป็นธุรกิจ B2B (ซึ่งในตลาดส่วนใหญ่พวกนำเข้าเป็นพวกนี้ซะเยอะ) เพราะต่อให้นำเข้ามาราคาลดลง ส่วนใหญ่ก็ต้องลดราคาให้ลูกค้าอยู่ดี
พวกที่นำเข้ามาแล้วเป็น B2C น่าจะได้ประโยชน์มากที่สุด แต่ยังนึกไม่ออกว่าตัวไหนครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
BHT
Verified User

โพสต์ที่ 4

ล่าสุดเห็นข่าวเจ้าของธุรกิจส่งออกปลา ฆ่าตัวตายเพราะเงินบาทแข็ง ธุรกิจส่อไปไม่รอด

อยากรู้ว่าทำไมถึงคิดสั้น ไม่มีทางออกอื่นแล้วเหรอ
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 62

Re: ค่าบาท...เงินแข็ง-เงินอ่อน ใครได้ผลประโยชน์ครับ เอาหุ้นแ

โพสต์ที่ 5

[quote="PRO_BABY"]ค่าบาท...เงินแข็ง-เงินอ่อน ใครได้ผลประโยชน์ครับ เอาหุ้นแนวVI
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
PRO_BABY

Re: ค่าบาท...เงินแข็ง-เงินอ่อน ใครได้ผลประโยชน์ครับ เอาหุ้นแ

โพสต์ที่ 6

แล้ว TVO ล่ะครับเห็นนำเข้าวัตถุดิบใช่ใหมครับ
--ผลของอนาคตเกิดจาก<====ปัจจุบัน ผลของปัจจุบันเกิดจาก<===อดีต
--ทุกอย่างเชื่อมโยง มีเหตุ====> มีผ
โพสต์โพสต์