ธรรมาภิบาลของ stpi

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
burengnong
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

เพื่อนๆคิดยังไงกับเรื่องนี้  และผู้บริหาร
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ก็ไม่มีซิครับ  :cry:

เศร้า
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
beammy
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

เต็ม 10 ผมให้ 1 ครับ

พูดจริง ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

Re: ธรรมาภิบาลของ stpi

โพสต์ที่ 4

burengnong เขียน:เพื่อนๆคิดยังไงกับเรื่องนี้  และผู้บริหาร

สอบไม่ผ่าน
ForrestGump

โพสต์ที่ 5

ไม่ผ่านยังไงครับ พอดีไม่ได้ตามครับ ใครช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 6

คุณหมอชายแดนมีกับเขาด้วยหรือ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 7

ผมว่าผ่านน่า
เพราะคนทุกคนไม่มีinsiderเลย
ราคาร่วงคือข่าวลือ

พระพุทธองค์ก็สอนเรื่อง ไม่ควรเชื่อพวกข่าวลือ ไม่ควรเชื่อเพราะอ้างกันมา ...
มีตั้ง 10 ข้อ แล้วคุณทำแล้วหรือยัง
:)
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 8

ขอแก้ไขข้อความข้างบน
เพราะเนื่องจากไปอ่านอีกกระทู้เจอแบบนี้
หมดแรงเหมือนพี่beammyเลย

งานนี้ขอไปประชุมแล้วถามอะไรซักหน่อยถ้ามีโอกาส
:)
jody4003

โพสต์ที่ 9

คุณ beammy ถามหน่อยดิครับ (คนอื่นๆก็ช่วยตอบด้วยเน้อ)

คิดว่า stpi ไม่มีธรรมาภิบาลเพราะพฤติกรรมข้อไหนบ้างครับ ที่ถามเพราะผมเห็นว่าคุณbeammy เคยไปสัมภาสคุณเปนมภาถึงที่บริษัท เลยอยากรู้ว่ามีข้อมูลอะไรที่เค้าบิดเบือนคุณbeammy แบบไม่ public รึเปล่า เผื่อผมไม่รู้

เท่าที่ผมเห็น

inside ระดับนี้ผมไม่รู้สึกว่ามันน่าเกลียดตรงไหน การเคลื่อนไหวราคาก็ไม่ได้น่าเกลียดกว่าหุ้นตัวอื่นๆ (ทีตัวที่ขึ้นก่อนงบออกเพราะดีไม่เห็นด่ากันเรื่องนี้ อย่าลำเอียงๆ ) เรื่องแบบนี้มันห้ามยากครับ เจ้าของบ้านไม่ทำแต่จะคุมไม่ให้ลูกบ้านทุกคนทำคงเป็นไปไม่ได้

สำรอง 120 ล้าน ก็ไม่ถึงกับไม่สมเหตุสมผล กิจการก็ยังไม่ได้มีไรเปลี่ยนแปลง

อย่างอื่น  :roll:  นึกไม่ออกแล้ว ข้อมูลผมมีแค่นี้ ไม่กล้าฟันธงเรื่องธรรมาภิบาล

ไม่ได้จะเจ๊งพรุ่งนี้ซะหน่อย ใจเย็นๆครับ พี่น้อง
jody4003

โพสต์ที่ 10

ว่าแต่

มันดังเจรงๆ stpi เนี่ย
jody4003

โพสต์ที่ 11

อ้อ นึกออกอีกอย่าง ถ้าจะปั่นออกของเนี่ย ประกาศปันผลก่อนให้พุ่งแล้วปล่อยของไม่ดีกว่ารือ
stockms

โพสต์ที่ 12

ปั่นให้ใครออกของครับ...รายย่อยเล่นถือกันเป็นล้านๆ :shock:
jiras

โพสต์ที่ 13

ตัวนี้ผมขายตอนที่อ่านตามเวปแล้ว มีคนจำนวนมากถือหุ้นตัวนี้
และจะรอซื้อกลับตอนที่คนส่วนใหญ่ขายหุ้นตัวนี้ออกมาเกือบหมดแล้ว
key

โพสต์ที่ 14

ตั้งสติกันไว้ครับ  ประสบการณ์ทำให้เราแข็งแกร่งขึ้นครับ  ในเมื่อไม่เป็นไปตามที่พวกเราคาดไว้  เพราะความแน่นอนคือความไม่แน่นอนครับ  อย่าคิดมาก  ไปนอนสักตื่นแล้วตื่นขึ้นมาอาจได้ความคิดอะไรใหม่ใหม่ก็ได้นะครับ  อย่ายึดติดกับหุ้นเลยครับ    :idea:
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 15

ตกลงมันเกิดอะไรขึ้นกับ stpi หรือครับ นอนปวดหลังอยู่บ้าน แว้วเดียว มุมมอง VI เปลี่ยนแบบ 180 องศา งง?

จริงๆมันก็เป็นหุ้นแบบ ตีหัวเข้าบ้าน อยู่แล้ว ทำไมมันกลายเป็นหุ้น VI ไปได้หว่า? ท่าทางถือกันเยอะมากๆเลย  :shock:
I do not sleep. I dream.
b37skp

โพสต์ที่ 16

บางท่าน ท่านดีเจงเจง .................................

เวลาจะขายของ .........................

ประกาศผลประกอบการสวยหรู  แจ้งข่าวโครงการอนาคตสวยหรู .................

พอขายของหมด .........................

จะเอาของคืน ...................

ประกาศงบห่วยๆ .....................

ไม่ขาย ใช่มั้ยยยยยยยยยยยยยยย...........................................

ไตรมาสต่อไปจะทําเจ๊งให้ดู ......................

ดื้อใช่มั้ย  ไม่ยอมขายใช่มั้ย ..................

ไตรมาสต่อไปจะโดนหนักกว่านั้น .......................

สุดท้ายต้องขายทั้งนํ้าตา ......................

สู้ไหวหรือครับ แบบนี้  !!!!!

ฟังพี่เค้าไว้บ้างก็ดีครับ ลองถ้าเค้าทำแบบนี้ได้ ก็ให้นึกไว้เลย ว่าอย่างอื่นก็ไม่อยากหรอกครับ
Zumo

โพสต์ที่ 17

แกล้งตั้งสำรองเก็บของคืนหรือเป่ลาครับเนี่ย ยืนขายตอน 4 บาทกว่าๆอยู่ตั้งนาน  :x
โพสต์โพสต์