คนที่เล่นบัญชีมาร์จิ้น จะเพิ่มทุนยังไงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nanchan
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

คนที่เล่นบัญชีมาร์จิ้น จะเพิ่มทุนยังไงครับ

โพสต์ที่ 1

เงินเดิมก็ใช้หมดแถมยังเป็นหนี้อีก
เสี่ยงจริงๆกับการลงทุนในหุ้น
การเล่นหุ้นเสี่ยงแล้ว แต่ใช้มาร์จิ้นด้วยคือความเสี่ยงสุดๆ

ผมว่าคงมีคนที่ขายหุ้นออกมาเพื่อเพิ่มทุน

อย่างprin ผมว่าถ้าผู้ถือหุ้นเดิม พอมีเงินสดเหลือ
ผมว่าน่าจะไปขอให้เค้าขายpo ให้ผู้ถือหุ้นเดิมก่อนก็น่าจะได้นะครับ
เพราะดูเหมือนผู้บริหารจะต้องการเงินจริงๆ
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
โพสต์โพสต์