ถ้าวันนี้กลับมาบวก หมายความว่าไงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nanchan
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ถ้าวันนี้กลับมาบวก หมายความว่าไงครับ

โพสต์ที่ 1

หม่อยอุ๋ยลาออก ทำให้นักลงทุนเชื่อมั่นขึ้น
ต่างชาติขายหุ้นจีน อินเดีย อเมริกา
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
nanchan

โพสต์ที่ 2

ต่างชาติขายหุ้นจีน อินเดีย อเมริกา
มาซื้อหุ้นไทย แทน 555

ฝันไปเปล่าครับผม

หุ้นแนะนำ ครับ

jts rcl tta suc inox
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

อุ๊ย เอ๊ฟเฟค
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
ฐิติ
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

nanchan เขียน:ต่างชาติขายหุ้นจีน อินเดีย อเมริกา
มาซื้อหุ้นไทย แทน 555

ฝันไปเปล่าครับผม

หุ้นแนะนำ ครับ

jts rcl tta suc inox
พี่นัน ไอน็อคเนี่ยน่ากลัวจริงๆ จะตุ๊บวันไหนก็ไม่รู้ มีแต่ข่าวผองถ่ายเงินออก
ภาพประจำตัวสมาชิก
path2544

เวรไหมล่ะ...

โพสต์ที่ 5

ทำท่านจะกลับจริงๆๆ แล้วอ่ะ หากวันนี้ปิดไม่ลบเกิน 10 จุด ถือว่าใช่เลยครับ  

อุ๊ย เอ๊ฟเฟค

:rofl:  :rofl:  :rofl:
ไม่เก่งทั้งวิเคราะห์เทคนิค ปัจจัยพื้นฐาน แต่เราก็ยังรั้นที่จะรวยเพราะหุ้น
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 6

กร๊าก  ๆ ๆๆ

อุตส่าห์เลือกวันที่แดงชัวร์ๆแล้วนะนั่น....  :rofl:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 7

[quote="สามัญชน"]กร๊าก
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
javidol

โพสต์ที่ 8

สามัญชน เขียน:กร๊าก  ๆ ๆๆ

อุตส่าห์เลือกวันที่แดงชัวร์ๆแล้วนะนั่น....  :rofl:
จิงๆแล้วที่ท่านเลือกวันนี้ก็เพื่อเสียสละเพื่อชาติครับ

:lol:  :lol:  :lol:
nanchan

โพสต์ที่ 9

นั่นนะซิ สงสัยคนจะชอบข่าวร้ายมากกว่า

วันนี้ดอกเบี้ย R/P 1วัน ลด0.25%ครับ
nanchan

โพสต์ที่ 10

อุ๋ย ฝันเกือบเป็นจริง
Sumotin
ผู้ติดตาม: 52

โพสต์ที่ 11

หม่อม อุ๋ยลาออก ช่วย SET index จากลบ 16 เหลือ ลบ 6.82 เหอะๆ  :P นี่ถือเป็นข่าวดีหรือเปล่า
Zumo

โพสต์ที่ 12

ปิดกระโดดกันซะ pttep cpn gbx, etc เกิดไรขึ้นครับเนี่ย :?:  :?:
หม่อมอุ๋ยซื้อหรือป่าว :?:  :?:  :?:  :D
007-s

โพสต์ที่ 13

อืม เหลือเชื่อจริงๆ
มีแรงซื้อช่วงคอลล์ ปิดโดดเลย

cpn พ่อโดดซะ เขียวอี๋เลย จาก เทรดอยู่ก่อนปิด 24 บาท กลายเป็นปิด 25.75

:shock:
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 14

สงสัยคิดว่า มาตราการ 30 จะโดนยกเลิกหรือเปล่าครับ
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 15

pttep พรุ่งนี้ xd นะครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 16

โค้ด: เลือกทั้งหมด

บอกวันนี้ ก็ซื้อไม่ทันดิ

ทำไมไม่บอกเมื่อวาน

อิอิ
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 17

Jeng เขียน:

โค้ด: เลือกทั้งหมด

บอกวันนี้ ก็ซื้อไม่ทันดิ

ทำไมไม่บอกเมื่อวาน

อิอิ
พรุ่งนี้ก็ลงครับ ซื้อได้เลย -1.25 ตาม xd ครับ อิอิ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
oatty

โพสต์ที่ 18

เท่าที่เคยดูมา ขึ้น XD ทีไร ทั้งพี่ปอ ลูกเทพ ไม่ค่อยลงเลย แถมขึ้นสวนไปอีกตั้งหลายตังค์
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
โพสต์โพสต์