เกี่ยวกับ WORK

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 1

กรุณาใช้วิจารณญาณในการอ่านค่ะ
http://www.dek-d.com/myBoard/view.php?id=782762
คนเรือ VI
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 2

รายการทีวีเพื่อความบันเทิงครับ
เมื่อไหร่ที่คุณคิดว่ามันไม่บันเทิงอีกต่อไปก็ไม่ต้องดูครับ

เรื่องนี้อาจจะทำให้ valuation เสียเหมือนกันครับถ้าคนขาดความเชื่อใจ แต่เชื่อผมเถอะ มันไม่เกิดขึ้นหรอก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

ในแง่การลงทุนก็ไม่น่าสนใจอยู่แล้ว เห็นคุยว่าจะโต 15% ไปสามปีแล้วเป็นไงล่ะ ตอนนี้ว่าจะโต 20% ก็ขอให้จริง แต่อย่าจริงแต่รายได้อีก

ถ้าเรายังจำกันได้ ตอนแฟนพันธุ์แท้หุ้น ทีมงานเฉลยผิดเพราะจะให้คุณโอฬารตกรอบ คงคิดว่าคนรู้เรื่องหุ้นมีน้อยละมั้ง
BHT
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

เท่าที่ทราบ มีคนโวยแบบนี้เยอะ แล้วผมก็คิดว่าน่าจะมีความจริงอยู่บ้าง แบบนี้ใครไปประชุมผู้ถือหุ้น ช่วยถามด้วยนะครับ
jaychou

โพสต์ที่ 5

เหมือนเคยดูหนังฝรั่งที่มีโกงเกมโชว์อะไรซักอย่างแต่นั่นเค้าเตี๊ยมโต้งๆเลย
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ฮิ

ว่าแต่เรตติ้งไม่ตกนี่คับ  ผมกลับรู้สึกว่า
คนไทยสนใจรายการแบบนี้มากกว่าหลายปีก่อน
ไม่รู้เพราะ อะไร  อาจเพราะในสังคมที่เป็นจริง
เรามีเรื่องทุกข์ใจมาก  เลยอยากลืมความทุกข์ชั่ว
ขณะ  

ผมอาจคิดในแง่คนดู  ที่ไม่เอาความบังเทิงมา
อิงกับชีวิตมั่งคับ
ดูเสร็จแล้วก็แล้วกัน
MacroArt

โพสต์ที่ 7

Ryuga เขียน:ถ้าเรายังจำกันได้ ตอนแฟนพันธุ์แท้หุ้น ทีมงานเฉลยผิดเพราะจะให้คุณโอฬารตกรอบ คงคิดว่าคนรู้เรื่องหุ้นมีน้อยละมั้ง
ผมเคยไปแข่งแฟนพันธุ์แท้มาครับ และเป็นเพื่อนกับคุณโอฬาร และไปเชียร์คุณโอฬารตอนแข่งมาด้วย เลยอยากจะบอกว่าการเฉลยผิดเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นได้ครับ เพราะทีมงานที่คิดคำถามคำตอบก็มีอยู่แค่ 3-4 คนเอง และต้องค้นคว้าข้อมูลมาทำเกมกันทุกสัปดาห์ จึงมีความเป็นไปได้ที่จะเฉลยผิด ซึ่งทีมงานเองก็จะบอกผู้เข้าแข่งขันทุกคนว่าถ้ามีการเฉลยผิดเกิดขึ้น ขอให้ผู้แข่งขันประท้วงได้เลย ตอนที่ผมแข่งแฟนพันธุ์แท้เว็บไซต์ไทยแลนด์ ก็มีการเฉลยผิดเกิดขึ้น พอพิสูจน์กันได้แล้ว ทางทีมงานก็ยกเลิกผลข้อนั้นไปเลยครับ
Ryuga

โพสต์ที่ 8

ผมเสียดายแทนคุณโอฬารจริงๆ นะตอน fan of the year สุดท้ายน่าจะได้สัก 80 กว่า

ว่าไปแล้ว คนที่เก่งที่สุด เป็นแฟนพันธุ์แท้ทุกเรื่อง น่าจะเป็นทีมงาน workpoint นะ รู้ทุกอย่างเลย
Ryuga

โพสต์ที่ 9

ผมเสียดายแทนคุณโอฬารจริงๆ นะตอน fan of the year

แต่ทำไมคุณโอฬารไม่ประท้วงบ้างล่ะ เทปนั้นก็ได้ออกอากาศด้วย
MacroArt

โพสต์ที่ 10

หมายถึงข้อ 3 วิใช่มั้ยครับ

ตอนแข่งรอบ Fan of the Year คนที่รู้เรื่องในหัวข้อนั้นๆ ดีที่สุด ก็คือคนที่เป็นแฟนพันธุ์แท้ในหัวข้อนั้นเพียงคนเดียวครับ ถ้าแฟนพันธุ์แท้มั่นใจว่าทีมงานเฉลยผิดจริงๆ ก็สามารถประท้วงได้เลย แต่บางทีด้วยความตื่นเต้นจากการแข่งขัน อยากให้ผ่านรอบนี้ไปเร็วๆ ก็อาจจะไม่ได้ประท้วงขึ้นมาครับ และยังไม่มีเพื่อนร่วมแข่งขันช่วยประท้วงเหมือนตอนที่แข่งแฟนพันธุ์แท้รอบปกติด้วยครับ

คุณโอฬารเคยอธิบายเหตุผลที่ไม่ได้ประท้วงลงในพันทิปเหมือนกันครับ แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่าเหตุผลอะไร
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 155

โพสต์ที่ 11

เรื่องนี้ต้องไปถามในที่ประชุมครับ ใครไปอย่าลืมนะครับ
ปีที่แล้วผมก็ไปมา ปีที่สงสัยจะไม่ได้ไปครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 12

ผมว่ามันก็บอกอยู่แล้วนะครับว่า Game+Show เป็น entertainment ครับ

อย่างน้องเดียว เก่งมากครับในเรื่อง entertain คนดู ผมดูผมยังอมยิ้มถึงความน่ารักเลย
แต่เรื่องรู้จักหน้าคนเยอะแยะขนาดผู้ใหญ่ยังอายนี่ ผมไม่ขอ comment ครับ
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
Ryuga

โพสต์ที่ 13

ผมนึกออกแล้ว !!!!

คือตอน fan of the year ปีก่อน คุณโอฬารตอบผิดเองตรง ทางด่วนกรุงเทพฯ เป็น BMCL แล้วคุณปัญญาก็ถามคำถามที่เหลือซึ่งทีมงานเฉลย QH ผิด คุณโอฬารก็ไม่ได้ประท้วงเพราะว่าตอบผิดไปแล้ว ทาง workpoint จึงไม่ได้มีการโกงในประเด็นนี้แต่อย่างใด (ประเด็นอื่นไม่ทราบ)   :D  :D  :D
qingwen

โพสต์ที่ 14

อย่าเพิ่งมีเรื่องเลย เพิ่งซื้อหุ้น WORK  ไปวันนี้เอง

กะว่าจะไปประชุมผู้ถือหุ้นสักหน่อย ขับรถผ่านทางเข้าทุกวัน

ตั้งใจซื้อเพื่อการนี้จริงๆ ซื้อไปบ่นไป ทำไมแพงจังวะ
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
boonprak

โพสต์ที่ 15

แมวขาว แมวดำ ขอให้จับหนูได้ เป็นใช้ได้

ขอให้บริษัทมีธรรมาภิบาลในการบริหาร อย่าซี้ซั๊วกับงบการเงิน อย่าทำเงินของผู้ถือหุ้นเสียหาย เป็นใช้ได้... จ้า  :D
BullToPia

โพสต์ที่ 16

เรื่องเกี่ยวกับเกมโชว์ผมไม่ขอแสดงความเห็นแล้วกันครับ ส่วนตัวไม่เคยคิดจะซื้อ WORK เลยครับ ผมกลัวคุณปัญญาเป็นอะไรไป ถ้าเกิดขึ้นจริง WORK แทบจะเหลือตัวเปล่าเลยครับ
beammy

โพสต์ที่ 17

[quote="boonprak"]แมวขาว แมวดำ ขอให้จับหนูได้ เป็นใช้ได้

ขอให้บริษัทมีธรรมาภิบาลในการบริหาร อย่าซี้ซั๊วกับงบการเงิน อย่าทำเงินของผู้ถือหุ้นเสียหาย เป็นใช้ได้... จ้า
MacroArt

โพสต์ที่ 18

ผมเองก็เคยตั้งข้อสังเกตสมัยที่ WORK ออก IPO ใหม่ๆ ว่าธุรกิจนี้จะเป็นอย่างไรถ้าขาดปัญญา แต่ดูเหมือนทางผู้บริหารเองก็รู้ถึงความเสี่ยงตรงจุดนี้ ระยะนี้เลยเห็นทางรายการพยายามโปรโมทคุณอี้แทนคุณขึ้นมาเป็นเบอร์สองแล้ว
ply33
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 19

คลายเครียดๆ

ดึง "แฟนพันธุ์แท้จยย." ช่วยหาเบาะแสคดีฆ่า 2 แหม่มรัสเซีย
วันที่ 27 ก.พ. 2550

วันนี้ (27 ก.พ.) ความคืบหน้าคดีสังหาร 2 แหม่มสาวชาวรัสเซีย ได้แก่ น.ส.สวิร์โควา ลิวบอฟ อายุ 25 ปี และน.ส.ทซิมเฟอร์ ทาเทียน่า อายุ 30 ปี เสียชีวิตบนเก้าอี้ผ้าใบชายหาดพัทยา ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พล.ต.ท.อัศวิน ขวัญเมือง ผบก.ภ.2 เรียกเจ้าหน้าที่หลายหน่วยงานมาร่วมประชุมเพื่อหาความคืบหน้า นอกจากนี้ ยังนำตัวนายสมมาตร ศรีสมาจาร อายุ 30 ปี แฟนพันธุ์แท้รถจักรยานยนต์ ปี 2002 มาสังเกตุดูรถของคนร้าย เพื่อจะได้รู้ว่าเป็นรถยี่ห้อใดแน่นอน นอกจากนี้ ยังให้ดูรถจักรยานยนต์ที่ขี่ผ่านไปมา ซึ่งน่าจะทราบพฤติกรรม และลักษณะของคนร้าย โดยเจ้าหน้าที่จะได้สะดวกในการติดตามคนร้ายต่อไป

ก่อนหน้านี้ เมื่อคืนที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่ตำรวจพัทยาได้วิทยุสกัดจับรถจักรยานยนต์มีชาวต่างชาติขี่มา ซึ่งท่าทางมีพิรุธ เมื่อเห็นเจ้าหน้าที่ตำรวจก็รีบขับหนี เจ้าหน้าที่เกรงว่าจะเป็นแก็งคนร้ายที่อาจพัวพันการฆ่าสาวรัสเซีย จึงวิทยุสกัดจับทั่วเมืองพัทยา กระทั่งสามารถสกัดจับได้ในที่สุด โดยภายในตัวพบกัญชา 2 ห่อ
0--- ฉลามเสือดาว ล่องลอยไปในทะเลกว้างใหญ่ ---0
โพสต์โพสต์