ขอถามวิธีที่จะรู้ล่วงหน้าว่าหุ้นจะขึ้นหรือจะลง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามวิธีที่จะรู้ล่วงหน้าว่าหุ้นจะขึ้นหรือจะลง

โพสต์ที่ 1

1. จะขึ้นจะลงเมื่อไหร่
2. จะขึ้นจะลง กี่บาท กี่สตางค์
3. จุดต่ำสุดและสูงสุดที่ซื้อ
4. จำนวนหุ้นที่ซื้อได้

ล่วงหน้า

จากมือใหม่ 555
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 2

ถ้าหาวิธีรู้ได้เมื่อไร จะเลิกเป็นวีไอไปเลย เป็นวีไอค่อนข้างเสียเวลา
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Frodo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

รู้แล้วบอกผมด้วยนะครับ

อ่านเว็บมาตั้งนาน ยังหาวิธีไม่เจอเลยครับ

:rofl:  :rofl:  :rofl:
beammy

โพสต์ที่ 4

Eto Demerzel เขียน:เห็นน้องบีมบอกว่า

ถ้าฝันว่ารถหาย

แปลว่าหุ้นจะลง

:rofl:
มันลงจริงๆ ด้วยครับพี่อีโต้

หายไป 1 คันเต็มๆ (Yamaha R-6)

:(  :(  :(  ...
ForrestGump

โพสต์ที่ 5

มีใครรู้หรือยังครับ จะปีใหม่แล้ว บอกผมด้วยนะ

มือใหม่ ยัง ใหม่เสมอ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
cryptonian_man

โพสต์ที่ 6

เป็นคำถามที่ผมก้ออยากถาม

แต่ไม่เคยกล้าถามเลย  :oops:  อิอิอิ

ว่าแต่ เมื่อไหร่จะได้คำตอบอ่ะครับ ถ้ามีอย่าลืมบอกด้วยนะครับ   :D  :D
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

หนีไปเรียนมานี่ ไม่น่าจะใหม่แล้วนา  :P  :P
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 8

ตั้งข้อสังเกต
ข่าวมันจะมาก่อน แล้วมาเป็นพักๆๆเลยอ่ะ
:)
:)
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 9

ถ้ามีวิธีทำให้รู้อะไรก่อนล่วงหน้า ชีวิตก็ไม่หนุกหนาน ไม่มีสีสันสินะครับ  :)
anakinnet

โพสต์ที่ 10

เป็นคำถามที่เยี่ยมมากครับ ผมกำลังรอคอยคำตอบที่โดนใจที่สุดอยู่เหมือนกัน

ลองคิดไปคิดมา ถ้าจะได้ทุกอย่างใกล้เคียงกับที่ถาม สงสัยต้องเป็นเจ้าของบริษัทแล้วก็เป็นเจ้ามือซะเองน่ะคับ สั่งได้จะลากขึ้นลากลง เมื่อไหร่ เท่าไหร่ แต่จะคุกหรือไม่อันนี้ขึ้นอยู่กับฝีมือเจ้าแล้วนะครับว่าเนียนไม่เนียน
In the long run, We are all dead.
arzz

อิอิ

โพสต์ที่ 11

ว่าแต่บัฟเฟ่ต์จะรู้รึเปล่าน๊อ ถ้ารู้วิธีตอบคำถามนี้ได้ ก็น่าจะอุปมาได้ว่าคนไทยจะต้องรวยขึ้นแน่ๆ อิอิ
warrant_buffer
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 12

ถ้าหุ้นนั้นมีเจ้าของหรือผู้ถือหุ้นใหญ่เป็นนายกรัฐมนตรี ณ ขณะนั้น ยังไงก็ขึ้นครับ  :lol:  :lol:
Good investing habits lead to Great return opportunities
lukechin

โพสต์ที่ 13

ต้องนั่งไทม์แมชชีนไปดูตลาดหุ้นล่วงหน้าครับ

ถ้ารู้ว่ามีหรือสร้างไทม์แมชชีนได้ ก็บอกผมด้วยละกันนะครับ
"ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี มีกำไรต่อเนื่อง ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ ในเวลาที่ราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ และถือมันไว้ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดี (ถึงแม้ว่าราคาจะเกินมูลค่าที่แท้จริงไปก็ตาม)"
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 14

8) แหะ แหะ อนิจจัง มันไม่เที่ยง
เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป  :wink:
โพสต์โพสต์