Inside Information

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
JoSePhInZ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

Inside Information

โพสต์ที่ 1

เนื่องจากทางบ้านผมเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ของบริษัทมหาชนแห่งหนึ่ง ผมจึงอยากทราบว่า การเปิดเผยข้อมูลแบบไหนถึงผิดหลัก กลต. น่ะครับ เพราะบางทีเผื่อมีข้อมูลที่จะแชร์กันได้ โดยถูกต้องจะได้นำมาบอกเล่าให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆฟังกันได้ครับ :P
Aim high and be there!!
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 874

Re: Inside Information

โพสต์ที่ 2

JoSePhInZ เขียน:เนื่องจากทางบ้านผมเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ของบริษัทมหาชนแห่งหนึ่ง ผมจึงอยากทราบว่า การเปิดเผยข้อมูลแบบไหนถึงผิดหลัก กลต. น่ะครับ เพราะบางทีเผื่อมีข้อมูลที่จะแชร์กันได้ โดยถูกต้องจะได้นำมาบอกเล่าให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆฟังกันได้ครับ :P
ผมไม่เคยอ่านกฏ แต่คิดว่าข้อมูลที่มีนัยสำคัญต่อกิจการไม่สามารถเปิดเผยได้ เช่น ตัวเลขผลประกอบการ ข่าวที่ทำให้พื้นฐานกิจการเปลี่ยนไปอย่างมีนัยสำคัญเช่น ข่าวเทคโอเวอร์ การได้รับงานใหญ่ๆ

นอกเหนือจากนี้ น่าจะเปิดเผยได้ครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
โพสต์โพสต์