ถามเรื่อง ซื้อ หุ้นในต่างประเทศครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
i_team_na
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ถามเรื่อง ซื้อ หุ้นในต่างประเทศครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้เำืพื่อนเรียนอยู่ที่ต่างประเทศครับ เค้าอยากลงทุนในหุ้นตัวนึงมาก เลยไปเปิดบัญชีซื้อขายทาง internet ที่ thinkorswim ไว้ แต่ยังไม่ได้ทำการซื้อขาย เพราะไม่แน่ใจว่ามันมีกฎหมายอะไร ที่ทำให้เสียเปรียบรึป่าว ครับ มีพี่ๆคนไหนมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

อย่างเมืองไทยมีหุ้นที่ลงทุนด้วย f
นี่ไม่ทราบว่าเวลาเราไปซื้อหุ้นของ America นี่เราสามารถซื้อได้ทุกตัวรึป่าวครับ แล้วมันมีข้อดีข้อเสียยังไง (หมายถึง เราเสียเปรียบ คนที่เป็น American citizen รึไม่ครับ) :?:
โพสต์โพสต์