พบ SARS ที่ไต้หวัน รับรอง หุ้นตกแน่แน่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

พบ SARS ที่ไต้หวัน รับรอง หุ้นตกแน่แน่

โพสต์ที่ 1

คราวที่แล้ว ไม่ใช่ของจริง ยังหล่นนิดหน่อ่ย

คราวนี้ของจริง จะหล่นขนาดไหนเนี่ยะครับ

Mr. Market ยิ่งอ่อนไหวอยู่
ภาพประจำตัวสมาชิก
ayethebing
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

เหอ เหอ ตกลงมาเลย จ้า Mr. Market จ้า

จีนอีทำท่าจะบุกไต้หวันอีก เหอ เหอ หุ หุ เอามันเข้าไป
be TVI
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

พบผู้ป่วยแค่ 1 รายครับ ไม่ได้เกิดจากการรับเชื้อจากผู้อื่นครับ ครั้งที่แล้วที่เป็นกันเยอะ รวดเร็ว เพราะเกิดจากแพร่เชื้อติดต่อกันจากผู้ที่มีเชื้อครับ แต่ครั้งนี้ผู้ที่ติดเชื้อทำงานเกี่ยวกับการวินัยโรค SARS พอดีครับ ซวยเลยทำงานนี้ความเสี่ยงสูงมาก ตอนนี้คนไต้หวัน ทีวีทุกช่องกำลังติดตามข่าว SARS ครั้งนี้มากครับ เคยมีบทเรียนมาแล้ว คราวนี้ก็ต้องระวังเป็นพิเศษครับ
อีกอย่าง ผู้ป่วยรายนี้ก็บินไป สิงคโปร์ ด้วยครับก่อนหน้านี้ไม่กี่วันก่อนที่จะรู้ว่าตัวเองได้รับเชื้อ SARS อันนี้ก็เสี่ยงเหมือนกันครับ :cry:
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

โรงเตี้ยม

เตรียมทำท่าราคาหุ้นจะเป็นขาขึ้น

เจอข่าวนี้

คงขึ้นแบบสั่นๆ
ล็อคหัวข้อ