ดร.อนุสรณ์ ธรรมจัย บอกว่า UBS เข้ามาซื้อหุ้นไทยคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
EAKEPON
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

ดร.อนุสรณ์ ธรรมจัย บอกว่า UBS เข้ามาซื้อหุ้นไทยคับ

โพสต์ที่ 1

ฟัง96.5

ดร.อนุสรณ์ ธรรมจัย  บอกว่า
ดูจากข้อมูลแล้ว ส่วนใหญ่ เป็นเพราะ UBS เข้ามาซื้อหุ้น โดย ซื้อหุ้นใหญ่
ปัจจัยพื้นฐานดี เช่น ptt pttep scb bbl และ อื่นๆ

ซึ่ง บทวิเคราะห์ ของ UBS ก็แนะนำให้ซื้อหุ้นในประเทศไทยมาโดย ตลอด
เพราะเศรษฐกิจเอเชียสดใสมาก และ เกือบทุกตลาดทำ นิวไฮ
ยกเว้นประเทศไทย

แต่พอรัฐบาลผลักดัน รถไฟฟ้า 5สาย
และเร่งรัดการใช้งบประมาณ  
ไตรมาส 1 : 2.5 แสนล้าน
ไตรมาส 2 : 4 แสนล้าน
ไตรมาส 3 : 4 แสนล้าน
ไตรมาส 4 : 3 แสนล้าน

UBS ก็เลยเริ่มเข้ามาซื้อหุ้นไทยคับ
:D
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 2

จะไปทำได้ไง 4 ไตรมาส 1.35 ล้านๆ

จะเอาเงินที่ไหนมาทำ และ พูดยังกะทักษิณ

แต่มาดูกันว่า เวลาทำนี่ จะทำแบบใคร
misterjai
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

Jeng เขียน:แต่มาดูกันว่า เวลาทำนี่ จะทำแบบใคร
จะทำแบบใคร ?? อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับพี่เจ๋ง  :oops:
ขออภัยมือใหม่พึ่งหัดลงทุนงับ ^_______^
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 4

อ๋อ คือ ทำแบบทักษิณ หรือทำแบบ อุ๋ย หรือทำแบบ สนธิ มั๊ง คือไม่รู้ว่า เวลาทำจะทำแบบใคร ทำอย่างไร ประมาณนั้นครับ
beammy

โพสต์ที่ 5

Jeng เขียน:จะไปทำได้ไง 4 ไตรมาส 1.35 ล้านๆ

จะเอาเงินที่ไหนมาทำ และ พูดยังกะทักษิณ

แต่มาดูกันว่า เวลาทำนี่ จะทำแบบใคร
เห็นว่า เค้าจะใช้งบประมาณขาดดุล ครับ

เออ แล้วเงินเยอะแยะขนาดนั้น ไปเอามาจากไหนเนี่ย ...
phobenius

โพสต์ที่ 6

วันนี้เหมือนจะมาอีกแฮะ
Mr Google

โพสต์ที่ 7

ทำแบบทหาร ซื้ออาวุธ   :wink:

หรืองบปิดซ่อมและเปิดใช้สนามบินรึเปล่าครับ  

:twisted:  :twisted:
platalay

โพสต์ที่ 8

เค้าใช้งบลับครับ  :lol:
phobenius

โพสต์ที่ 9

พี่แกกะเหมาคนเดียว วันนี้คนเดียวเต็มๆ สามพันล้านอีก
pawiga

โพสต์ที่ 10

ubsw นี่เป็น นักลงทุนสไตล์ ไหน หรอครับเท่าที่ผ่านมา ใครมีข้อมูล บ้าง จะได้เดาพฤติกรรม ถูก
โพสต์โพสต์